Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM690 จัดสายและอุปกรณ์ต่างๆแบบบ้านๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CM690 จัดสายและอุปกรณ์ต่างๆแบบบ้านๆ

หลังใช้Deluxมานาน วันนี้วันดีที่จะได้ขึ้นบ้านใหม่ซักที

พาสติกยังไม่ได้แก่ะออกเลยครับ

CD Rom ไม่เข้ากันเลยทนๆดูหน่อยครับยุคนี้ข้าวของแพง เลยไม่อยากซื้อเปลี่ยนใหม่ของเดิมใช้ได้อยู่ใช้ๆไป

ดูกันต่อเลยครับ

Comment

Comment

Comment

หมดแล้วครับ เชิญติชมตามอัธยาศัยครับ เพื่อเป็นกำลังใจและแนวทางในการแต่งครั้งต่อไปครับ

Comment

สวยมากครับ ซิงค์ใหญ่ดีแท้
            ขอชมผลเทสด้วยครับ
            ช่วยไปลงที่ club ด้วยนะครับ
            Last edited by sc; 30 May 2008, 10:13:18.

Comment

แจ่มครับ ว่าแต่ทำไม..

พัดลม 2 ตัวบนไม่ให้มันดูดออกไปนอกเคสละครับ ผมว่าทิศทางลมมันจะตีกันอยู่ภายในเคสนะครับ กลายเป็นว่าความร้อนออกจากเคสแค่พัดลมตัวหลัง+PSU ที่เหลืออัดแต่ลมเข้ามันจะออกไม่หมดนะครับ เท่าที่ดูๆ ก็แค่น่าจะแก้ให้พัดลม 2 ตัวบนดูดออก แล้วก็พัดลมตัวเล็กที่อยู่บนฮีตซิ้งค์ให้ดูดขึ้นด้านบนก็น่าจะโอเคแล้วครับ
              Last edited by Krit; 30 May 2008, 10:37:49.

Comment

Originally posted by Krit View Post
                แจ่มครับ ว่าแต่ทำไม..

พัดลม 2 ตัวบนไม่ให้มันดูดออกไปนอกเคสละครับ ผมว่าทิศทางลมมันจะตีกันอยู่ภายในเคสนะครับ กลายเป็นว่าความร้อนออกจากเคสแค่พัดลมตัวหลัง+PSU ที่เหลืออัดแต่ลมเข้ามันจะออกไม่หมดนะครับ เท่าที่ดูๆ ก็แค่น่าจะแก้ให้พัดลม 2 ตัวบนดูดออก แล้วก็พัดลมตัวเล็กที่อยู่บนฮีตซิ้งค์ให้ดูดขึ้นด้านบนก็น่าจะโอเคแล้วครับ
                ผมก้ว่างั้นน่ะ ของผมยังเป่าออกเลย เย้นมั๊กๆๆๆ

Comment

ตอนแรกผมก็ให้มันดูดออกครับแต่เนื่องด้วยจากโต๊ะคอมผมเนื้อที่มันไม่ค่อยอำนวยเท่าไหร่จากรูปครับจะเห็นว่าเคสเกือบจะติดกับลิ้นชักแล้ว ลมร้อนมันไม่สามารถที่จะออกมาได้เลยลองเป่าเข้าเคสดู และอีกปัจจัยเนื่องด้วยซิ้งตัวนี้มันใหญ่ทำให้ไม่สามารถใส่พัดลมทางด้านข้างได้ เลยทำให้ไม่มีลมที่จะเป่าบริเวณ CPU และฮีตไปท์บริเวณใกล้ๆCPU ทำให้มันร้อนมากๆครับ เลยลองกลับทางใช้ดูซักระยะ ดูว่ามันจะดีขึ้นไหมครับ ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ

Comment

บ้านๆไปป่าวครับ ^_^

Comment

จัดโต๊ะน่านั่งดีครับ

Comment

หลายตังค์ - -

Comment

แจ่มเลยครับหรือแต่DVDมันทำให้ดูแปลกๆขัดยังัยไม่รู้ครับ

Comment

แจ่มเลยครับ

Comment

แต่งไฟสวย แต่ไม่น่าเก็บไว้ในโต๊ะเลยครับ

Comment

Working...
                              X