Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ SLI กับ CrossFire ช่วยตอบด้วยน้ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ SLI กับ CrossFire ช่วยตอบด้วยน้ะครับ

คือจะหาซื้อแมนบอร์ดที่รองรับการ SLI แต่หาๆดูแล้วมีน้อยมาก ส่วนมากก็จะเป็นแบบ CrossFire มากกว่า

ที่อยากทราบคือมียี่ห่อไหน รุ่นอะไร ที่รองรับ SLI บ้าง งบ6000+-ไม่เกิน7000 ขอเปนของAsusยิ่งดี

Asus Crosshair ครับ 6000 กว่าบาท

Comment

มีรายละเอียด ป่าวครับ

Comment

crosshair มัน crossfire นิ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
          crosshair มัน crossfire นิ
          ตัวนี้้ SLI
          ถ้า crosshair II อ่ะ crossfire

Comment

Asus P5N32-E SLI ราคาอยู่ราวๆ 7500บาทครับถูกกว่านี่ก็หายากมากแล้วแล้วไม่ดีด้วย

Comment

ลองดูของ Gigabyte สิ ป๋มก็ใช้อยู่ SLI

Comment

ผมใช้ P5N32-E SLi ครับ

ใช้อยู่ ดีมากมายครับ ใครว่าไม่ดีกลับคำด้วยนะครับ ผมซื้อมา 5400 บาทเองครับ ถือว่าโคตรคุ้มแล้ว 680i ราคาแค่นี้อะครับ

ส่วน crosshair มัน AMD นิหน่อยแต่ก็ SLi อิอิ

Comment

Originally posted by scops View Post
                  Asus P5N32-E SLI ราคาอยู่ราวๆ 7500บาทครับถูกกว่านี่ก็หายากมากแล้วแล้วไม่ดีด้วย
                  ผมก็ใช้อยู่ครับ ดีอยู่น่ะครับ อิอิ

ตอนนี้ราคาตกไปที่ 5500 แล้วครับ [ ราคา HWH ]

แต่เคยเห็นบางร้านขายแค่ 3000 กว่าๆ เอง แต่คงเป็นมือ 2 แหละ - * -

แต่เห็นเขาว่าร้อนครับ ของผม Idle ที่ 45 องศา คล๊อคแล้วด้วย - w -'

Comment

680i มันไม่ต้องใช้แรมหรูก็ได้ครับ

Comment

ผมก็ใช้P5N32-E SLIอยู่ครับก็ดีครับ ยังไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันว่าจะชื้อมาทำไมทั่งๆที่ก็ไม่ได้SLIอยู่แล้ว ถ้าเล่นจริงๆCrossFireแรงสู้SLIไม่ได้
                      Last edited by zaleng; 1 Jun 2008, 03:25:08.

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                        ตัวนี้้ SLI
                        ถ้า crosshair II อ่ะ crossfire
                        Crosshair II มันก็ SLI นะครับ เพราะเป็น 780a

Comment

Originally posted by zaleng View Post
                          ผมก็ใช้P5N32-E SLIอยู่ครับก็ดีครับ ยังไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันว่าจะชื้อมาทำไมทั่งๆที่ก็ไม่ได้SLIอยู่แล้ว ถ้าเล่นจริงๆCrossFireแรงสู้SLIไม่ได้
                          ขายผมเห๊อะ อิอิ

Comment

ผมก้อดูๆอยู่ ผมยังงเลยว่าแมนบอดที่เป็นIntel ทำไมมันถึงไม่ค่อยรองรับSLI แต่เปน crossfire

แล้วของAMDก้อดัน เป็นSLI ไม่เป็นCrossfire

Comment

ชิฟเซ็ท บางรุ่น ลองรับเฉพาะ ยี่ห้อ ของ amd ก้ลองรับของตัวเอง nvidia ก้ลองรับของตัวเอง แต่ที่เห็นๆ ของintel จะลองรับทั้งสองเจ้า ทั้ง sli และ crossfire

Comment

Working...
                              X