Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็ตอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็ตอย่างไร

คือแบบนี้ครับตอนนี้ผมใช้เน็ตอยู่ที่เป็นไวแลสแล้วน่ะครับ (เป็นโน๊คบุคน่ะ) แล้วพอดีตอนนี้พี่ชายมันดันซื้อมาอีกเครื่องแล้วมันจะท่องเน็ตด้วย ไม่ทราบว่าถ้าจะใช้ไวแลสตัวที่ผมใช้อยู่ต้องไปปรับค่าตรงไหนบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ถึงจะใช้ได้ทั้ง 2 เครื่อง

ถ้าที่เครื่องมีตัวรับสัญญานก็ไช้ได้เลยครับไม่ต้องซ็ตไร

Comment

กรณีกำหนดพวกความปลอดภัย WEP หรือ WPA เอาไว้ก็เลือก Encryption Type และ Network Key ให้ตรงกับที่กำหนดไว้ที่ Wireless AP ครับ

ถ้ากำหนด MAC Filter ไว้ด้วยก็ต้อง Add ค่า MAC Address ของเครื่องใหม่เข้าไปที่ Wireless AP ด้วยครับ

Comment

Working...
      X