Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ได้ต่อเน็ตแต่อยาก update Antivirus ต้องทำอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ได้ต่อเน็ตแต่อยาก update Antivirus ต้องทำอย่างไรครับ

ไม่ได้ต่อเน็ตแต่อยาก update Antivirus ต้องทำอย่างไรครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

เดี๋ยวนี้การ updateVirus ของโปรแกรม AntiVirus รุ่นใหม่ๆ จะกระทำผ่านทาง Internet กันเกือบทุกค่ายแล้วอ่ะครับ มันยากนะครับที่จะเสาะแสวงหาไฟล์อัพเดทที่ทำมาในรูปแบบแผ่น CD หรือสื่อข้อมูลอิเล็กทรอนนิกส์ ต่างๆ

ก็คงจะทำได้ 2 วิธีที่ผมพอจะนึกออกในตอนนี้
    1. เปลี่ยนรุ่นของโปรแกรม AntiVirus ของคุณให้ใหม่อยู่เสมอ (หาซื้อแผ่นรุ่นใหม่ๆมาลง)
    2. ทำใจ

**หากไม่ได้ต่อเน็ต ก็ไม่น่าจะต้องกังวลเรื่องโดนไวรัสนะครับ แค่คอยระมัดระวังสื่อโดยตรง เช่น CD-ROM , Floppy Disk , USB ฯ ก็เพียงพอแล้วครับ ส่วนใหญ่ไวรัสจะมาผ่านทาง Internet ซะมากกว่า

Comment

อย่าง nod32 มีตัวอัพเดตแบบofflineเหมือนกันนะครับ

Comment

Originally posted by raiden909 View Post
        อย่าง nod32 มีตัวอัพเดตแบบofflineเหมือนกันนะครับ
        ตัวนี้มีแบบอัพเดทออฟไลน์ด้วยครับ เคยใช้อยู่ครับผม
        แต่ยังไงก็ต้องเข้าเน็ตอยู่ดีเพื่อโหลด
        หรือ จะเข้าร้านเน็ตแล้วโหลดใส่ทรัมไดรฟ์ก็โอเคอยู่อ่ะครับ
        ไม่รู้ว่า มีใครทำเป็น CD บ้างป่าวไม่รู้นะ

Comment

หนังสือ pctoday มีทำลงในcd ที่แถมกับหนังสือมาน่ะครับ
          แต่ถ้าไม่ซื้อก็ลองหาโหลดจากที่อื่นใส่แฟลชไดร์ฟแล้วค่อยเอามาลงเครื่องก็น่าจะได้นะ

Comment

มันต้องโหลดไฟล์อัพเดททุกวันอยู่ดีอ่ะครับ แล้วเอามาแตกไฟล์ (ไฟล์อัพเดทประมาณ 10 MB) แล้ว copy ที่อยู่ของไฟล์ ไปแอดที่ตั้งอัพเดทอ่ะครับ

Comment

ถึงจะมีแบบออฟไลน์แต่ไม่มีเนตจะโหลดมาอัพเดตได้อย่างไร น่าคิดมั้ยล่ะ

Comment

ลองใช้ avast ดูยังครับ มีตัวอัเดทแบบ offline ครับ

Originally posted by amstel View Post
                ถึงจะมีแบบออฟไลน์แต่ไม่มีเนตจะโหลดมาอัพเดตได้อย่างไร น่าคิดมั้ยล่ะ
                ที่บ้านอาจไม่มีเนท แต่ที่ทำงานอาจมีเนทหรือที่อื่น ๆ ที่มีเนทให้เล่น เราก็โหลดใส่ FD มาอัปได ้นิ

Comment

Nod32 อัพเดตแบบ offline...........ใช้อยู่

http://www.puysoft.com/main/modules....=display&jid=1

Comment

ใช้ Antivirus ตัวไหนอยู่ครับ
                    ลองไปดูที่ http://www.softpedia.com/get/Others/Signatures-Updates ดูครับ
                    แต่ก็ต้องต่อ net แล้วโหลดมาอยู่ดี

Comment

Working...
                    X