Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตร E2180+P5B หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตร E2180+P5B หน่อยครับ

ขอสูตรลากหน่อยครับ ได้ถึงไหนกันบ้าง เพิ่มไฟเท่าไหร่ อะไรบ้าง
    E2180
    P5B
    PK1X2
    ขอบคุณครับ

ลองหากระทู้เก่าๆดูก่อน ดีมั้ยครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ลองหากระทู้เก่าๆดูก่อน ดีมั้ยครับ
      หาไม่เจออะคับขอลิงหน่อยคับขอบคุณคับ

Comment

อยากรู้อะ

Comment

ลองแล้วได้ถึงเท่าไหร่ครับ
          ติดขัดตรงไหน ค่อยถามเป็นเรื่องๆดีกว่านะ
          เผื่อจะพอช่วยแนะนำได้เป็นอย่างๆไป....

Comment

Originally posted by dears View Post
            ลองแล้วได้ถึงเท่าไหร่ครับ
            ติดขัดตรงไหน ค่อยถามเป็นเรื่องๆดีกว่านะ
            เผื่อจะพอช่วยแนะนำได้เป็นอย่างๆไป....
            คือผมเคยถึง 333*10 น่ะ แต่ได้วันเดียวเอง เพราะมันไม่นิ่งไม่รู้ทำไงได้บ้างอ่ะครับ ช่วยแนะนำการเพิ่มไฟทีครับ ทำไงให้นิ่ง ตอนนี้ใช้ 300*10 แต่มีปัญหาตอนเปิดตลอดเลยครับ มันเปิดติดนิดนึงแล้วก็ดับแล้วก็ติดขึ้นมาเหมือนปรกติอ่ะครับ

Comment

Originally posted by tanachai View Post
              คือผมเคยถึง 333*10 น่ะ แต่ได้วันเดียวเอง เพราะมันไม่นิ่งไม่รู้ทำไงได้บ้างอ่ะครับ ช่วยแนะนำการเพิ่มไฟทีครับ ทำไงให้นิ่ง ตอนนี้ใช้ 300*10 แต่มีปัญหาตอนเปิดตลอดเลยครับ มันเปิดติดนิดนึงแล้วก็ดับแล้วก็ติดขึ้นมาเหมือนปรกติอ่ะครับ
              ปัญหาที่ว่านั้นคือเรื่องปกติครับ....

คอนฟิคอะไรไปถึงไหนแล้วเอ๋ย
              333x10 ทดแรมเท่าไหร่
              ไฟแต่ละอย่างเท่าไหร่บ้าง

Comment

Originally posted by dears View Post
                ปัญหาที่ว่านั้นคือเรื่องปกติครับ....

คอนฟิคอะไรไปถึงไหนแล้วเอ๋ย
                333x10 ทดแรมเท่าไหร่
                ไฟแต่ละอย่างเท่าไหร่บ้าง
                ปรับไฟหมดทุกอย่างนอกจาก ich8 ละ ไฟแรม 2.25 ซีพียู 1.48 ตามนี้ครับ

Comment

จากการที่ผมเคยเล่นนะ ผมเล่นตัวคูณ 8 บัส 430 ไฟประมาณ 1.4

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                    จากการที่ผมเคยเล่นนะ ผมเล่นตัวคูณ 8 บัส 430 ไฟประมาณ 1.4
                    ไฟน้อยจัง ผมปรับตั้งเยอะแนะ

Comment

เอารูป cpuz พร้อมไฟที่ปรับไปมาดูหน่อยดีกว่างับ ....

Comment

เอารูป cpuz พร้อมไฟที่ปรับไปมาดูหน่อยดีกว่างับ ....
                        เดี๋ยวพรุ่งนี้เอาให้ดูครับ ตอนนี้อยู่ วก

Comment

ในไบออสปรับตามยี้ครับ
                          FSB 320
                          RAM 960
                          PCIEX AUTO
                          PCI AUTO
                          Spread Spectrum AUTO ว่าแต่อันนี้มันคือไรอาเลยไม่กล้าปรับ
                          ไฟแรม 2.25
                          ไฟ ซีพียู 1.4625
                          ไฟ FSB 1.45
                          ไฟ NB 1.70 แต่ตอนนี้ใช้ 1.55 ไม่รู้เสถียรป่าวยังไม่ได้เทส และถ้าใช้ 1.70 PCIEX จะวิ่ง 1X ไม่รู้เกี่ยวป่าวแต่พอปรับ 1.55 กลับวิ่ง 16X เท่าเดิมแต่ Unified Shaders 80 (v4.1) จาก120 เหลือ 80 งงเลยแนะนำอันนี้ด้วยน่ะครับ
                          ไฟ SB AUTO
                          ไฟ ICH 1.215
                          ไฟใน CPU-Z ตามรูปเลยครับ
                          Last edited by tanachai; 8 Jun 2008, 02:24:09.

Comment

มีรูปแล้วแต่ยังไม่มีใครตอบเลยหรอครับดันไป

Comment

ลืมคิว่าขายของเผลอดันเลย

Comment

Working...
                              X