Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ HP กับ ASUS หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบ HP กับ ASUS หน่อยครับ

ผมกำลังจะซื้อโน๊ตบุคใหม่ครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องโน๊ตบุคเท่าไร
    ตอนนี้สนใจอยู่ 2 รุ่นครับ
    1.Hp Pavilion dv2761TX
    2.Asus F8SN-4S031C
    เท่าที่หาข้อมูลดูนะครับราคาตอนนี้น่าจะใกล้เคียงกัน
    สเปกใกล้เคียงกันต่างกันที่
    HP ใช้ CPU Intel Core 2 Duo T7700 (2.4 GHz, L2 4 MB)
    ส่วน ASUS ใช้ Intel Core 2 Duo T8300 (2.4 GHz, L2 3 MB)
    ส่วนการ์ดจอต่างกันพอสมควรแต่ผมไม่ค่อยเล่นเกมเลยไม่สนใจเรื่องนี้เท่าไร
    ใช้งานเกียวกับเขียนโปรแกรม
    ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับว่าควรซื้อตัวไหนดี
    *ปล.ที่เลือกสองตัวนี้เพราะชอบรูปร่างของ HP กับ ASUS ครับ

Asus ครับ ส่วนตัวไม่ชอบ HP ครับเนื่องจากรำเอียงมาก ไม่เคยมี Driver เลยหาโหลดก้อยาก

Comment

F8SN-4S031C คับ แต่ลำโพงไม่ค่อยดีเท่า Hp เท่าไหร่ นอกนั้น ASUS ดีหมด

Comment

ทั้งสองรุ่น ไม่รู้ว่าจะมีปัญหากับไดรเวอร์สำหรับ XP หรือป่าวนะ ก่อนซื้อควรศึกษาข้อมูลด้านนี้ด้วยเน้อ

แต่ถ้าท่านจะใช้ Vista อยู่แล้ว ปัญหานี้คงตัดไปได้เลย

Comment

ผมเคยใช้ HP Pavilion(dv2215tx) รูปลักษณ์สวยมากครับ ประสิทธิภาพเครื่องดี มีรีโมตด้วย ลำโพงเสียงดีมากๆ
          แต่ราคาแพ๊งแพงครับ ประกันปีเดียว ต่อไม่ได้ด้วย (ไม่รู้ว่าทุกรุ่นรึเปล่านะ) แล้วก็ที่ไม่ชอบอย่างนึงคือตัวเครื่องมันเป็นเงาๆอะ เป็นรอยนิ้วมือง่ายมากๆๆ ขนาดล้างมือมาอย่างสะอาดเวลาจับตัวเครื่องยังเป็นรอยเปื้อนๆเลย ต้องเช็ดบ่อยๆ
          Asus ไฮโซน้อยลงมาหน่อย ราคาถูกกว่า ได้สเปกดีกว่า(ในราคาที่เท่ากะhp) วัสดุใช้ได้ แต่เสียงลำโพงสู้hpไม่ได้ แต่ว่าประกันเค้า 2 ปีครับ

Comment

ถ้าไม่เน้นเล่นเกม + ใช้วินโดวส์ vista ผมว่า hp ครับ

Comment

Asusกินขาด สเปคต่างกันเห็นๆ

Comment

เป็นผมเลือก Asus ครับ

Comment

Asus F8SN

Comment

Hp Pavilion dv2761TX

Comment

Asus F8SN ครับ ทั้งสเปคและประกัน รวมทั้งศูนย์บริการครับ

Comment

เทียบกับมันไปได้ไง HP เนี่ย ตัดมันไป ตัดมันป๊ายยยยยยยยยยยยยย

Comment

อัลซุสอีกเสียงคับ

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
                            ผมเคยใช้ HP Pavilion(dv2215tx) รูปลักษณ์สวยมากครับ ประสิทธิภาพเครื่องดี มีรีโมตด้วย ลำโพงเสียงดีมากๆ
                            แต่ราคาแพ๊งแพงครับ ประกันปีเดียว ต่อไม่ได้ด้วย (ไม่รู้ว่าทุกรุ่นรึเปล่านะ) แล้วก็ที่ไม่ชอบอย่างนึงคือตัวเครื่องมันเป็นเงาๆอะ เป็นรอยนิ้วมือง่ายมากๆๆ ขนาดล้างมือมาอย่างสะอาดเวลาจับตัวเครื่องยังเป็นรอยเปื้อนๆเลย ต้องเช็ดบ่อยๆ
                            Asus ไฮโซน้อยลงมาหน่อย ราคาถูกกว่า ได้สเปกดีกว่า(ในราคาที่เท่ากะhp) วัสดุใช้ได้ แต่เสียงลำโพงสู้hpไม่ได้ แต่ว่าประกันเค้า 2 ปีครับ
                            ทำไมคิดงั้นหละคับ -*-

Comment

Originally posted by aunji View Post
                              ทำไมคิดงั้นหละคับ -*-
                              555+ ^^

Comment

Working...
                              X