Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ HP กับ ASUS หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันแหม่งๆ แต่ไม่ได้คิดไรหรอก

Comment

HP ที่เคยสัมผัสมาตั้งแต่ DV1000
      ปัญหาส่วนใหญ่ตอนนี้ที่พบคือ หาdriver xp ยากคับ ต้องหาจากเวป 3rd partyเอาเอง
      แต่รวมๆก็โอเคคับ
      แต่สิ่งที่ทั้งสองยี่ห้อมีปัญหาพอๆกัน คือบานพับ ใช้ไปนานๆแล้วจะหลวม แผ่นพลาสติกที่ครอบจะหลุดออกครับ
      ก้เอาเทปกาวมาปิดไว้คับ

Comment

ขอดีของ Hp อย่างเดียวที่มีเหนือ Asus ก้อคือสวยละคับ
        ผมใช้ Hp DV2108 อยู่ Mainboard ใหม้นอกประกัน โดนไป 14000 เองคับ
        ซื้อประกันเพิ่มได้นะคับ 3990 ภายใน90วัน เป็น 3 ปี แล้วการบริการนี่ Asus กินขาดคับ

ตอนนี้ผมเล็ง F8 อยู่เหมือนกานคับ

Comment

Working...
        X