Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความแตกต่างระหว่างGf8400 กับ8600 แยกออกไหมถ้า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความแตกต่างระหว่างGf8400 กับ8600 แยกออกไหมถ้า...

เปิดภาพหรือกราฟฟิค หรือเกมส์ อยากรู้ว่าความแตกต่างมันเยะอไหมคับ ถ้าดูด้วยตา

ต่างกันมากเลยครับ สงสัยต้องให้คุฯเล่นเกม SF แล้วล่ะ

เวลาปาระเบิดควันอ่ะ หน่วงเลย

อ่อนอย่าง GF8400G เนี่ยอ่อนจิง

ส่วน GF8600 หรอสบาย ๆ ๆ ลองมาหมดแล้ว

ส่วนตัว 9500M GS เล่นเกมหรอ ไม่เคยเห็นกระตุกสักที อยากให้กระตุกจัง

อิอิอิอิ อ่ะล้อเล่น

Comment

ถ้าเป็นด้านImage Qualityสามารถปรับให้เท่ากันได้ครับ แต่Frame Rateไม่เท่ากันแน่นอน เช่นสามารถจะปรับให้8600 ภาพสวย และได้เพรมเรตที่40FPS แต่บน8400ถ้าจะเปิดให้สวยเท่ากัน ความละเอียดเท่ากันก็ได้ครับ แต่Frame Rateอาจเหลือแค่15FPSหรือต่ำกว่านั้น

Comment

ต่างเยอะครับ
        คงจะเหมือน GF8400GS กับ GF8600GT บน PC เลยละมั้ง

Comment

ต่างกันเยอะ......

แต่ถ้าเสียเงินตั้งเยอะ เพื่อเอามาเล่นเกมส์ 2 - 3 เกมส์ ผมว่า ถ้ายังทำงานไปวันๆ ไม่ต้องเสียเงินซื้อหรอกครับ ประหยัดเงินดีกว่า ยุคนี้

Comment

800*600 พอกัน

แต่ถ้า 1024 ขึ้นไป 8400 เริ่มกากแบบเห็นได้ชัด (ทุกเกมที่เป็น Full-3D)

64bit มันทนความต้องการของเกมยุคนี้ไม่ได้หรอกครับ แม้ core/mem จะมากแค่ไหน (8400บางรุ่นผมยังตกใจเลย core 600กว่า แต่เล่นเกมแล้วห่วยกว่า x1600อีกครับ - -)

ถ้าไม่เล่นเกม ก็ไม่มีไรในกอไผ่ครับ

Comment

- -

ปลง

gf8400 มันห่วยแตกขนาดนั้นเลยรึเนี่ย

ติดที่ชอบดีไซน์กะลำโพง HP นะเนี่ย

ไม่งั้นถอย S41 ไปแล้ว

เสียดายวุ้ย

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                - -

ปลง

gf8400 มันห่วยแตกขนาดนั้นเลยรึเนี่ย

ติดที่ชอบดีไซน์กะลำโพง HP นะเนี่ย

ไม่งั้นถอย S41 ไปแล้ว

เสียดายวุ้ย
                HPมันเป็น8400M GSนิครับ ยังไงก็ยังดีกว่า8400ธรรมดาหล่ะ มีGSเพิ่มมาให้อีก2ตัวด้วย อิๆ

Comment

เล่น PES2008 เปิด Highได้นะครับ

อิอิ

ทรมานเครื่องสุดๆ

ทำไม HP ไม่ออกเป็น 8600GT ออกมามั่งล่ะเนี่ย

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                    เล่น PES2008 เปิด Highได้นะครับ

อิอิ

ทรมานเครื่องสุดๆ

ทำไม HP ไม่ออกเป็น 8600GT ออกมามั่งล่ะเนี่ย
                    เคยเห็น hp มีการ์ดจอ 8600 ด้วยครับ แต่เป็น gs นะ ส่วนราคา ไม่ต้องพูดถึง 50000 up

Comment

ช่างมันเถแะคับ ซื้อมาแล้วต้องใช้ให้คุ้ม

Comment

Originally posted by saksith View Post
                        ช่างมันเถแะคับ ซื้อมาแล้วต้องใช้ให้คุ้ม
                        ถูก

Comment

ต่างกันแน่นอนครับ เหมือนดูหนัง hi-diff กับ dvd5 ผ่าน LCD 42" อ่าครับดูได้เหมือนกันแต่ได้ความละเอียดต่างกันครับ

Comment

ใช่ครับ ต้องใช้ให้คุ้ม อิอิ

แอบเสียดาย S41

Comment

framerate ต่างกันเยอะอยู่นะครับ

Comment

Working...
                              X