Announcement

Collapse
No announcement yet.

5000+Black edition กับ 5000+ ธรรมดา แตกต่างกันยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5000+Black edition กับ 5000+ ธรรมดา แตกต่างกันยังไง

ที่ผมเห็นก็คือ 5000+Black edition ไม่มี sink มาให้
    แล้วจริงๆมันแตกต่างกันยังไงครับ
    งง

ตัวคูณ ไงท่าน 5000 BE ไม่ล็อกตัวคุณมาคับ

Comment

BE no sink+fan ไม่ล๊อคตัวคูณ มีจีนกับมาเลครับ รายละเอียดรอท่านต่อไป

Comment

Black Edition ทำมาเพื่อ OC โดยเฉพาะ จึงไม่ล็อกตัวคูณและไม่มีซิงค์ครับ

Comment

yeah...สามารถเพิ่ม/ลด ตัวคูณได้ตั้งแต่ 4-25 (ถ้าจำไม่ผิด)

แต่จะไปได้รึเปล่านิ อีกเรื่องจากที่ลองติดที่ 16x200=3200Ghz

Comment

ถ้าใช้ sink Orochi Overclock ไกลครับ แต่ชุดน้ำจะแรงกว่า

Comment

แต่ถ้าใช้แบบเดิมๆตัวไหนคุ้มกว่าครับ

Comment

ตั้ง 5000 ขึ้นไปนี่ล๊อคตัวคูณหมดเลยเหรอครับ
                ผมใช้ 4800+มันไม่ล๊อคตัวคูณ

Comment

อืมผมก็ไม่เข้าใจอยู่ดีแหละว่า
                  ถ้ามันทำแบบว่าเอามาให้ OC จิงๆมันก็ควรจะพิเศษกว่าตัวอื่นๆ
                  แบบว่า
                  มันสามารถปรับตัวคูณได้แต่ดันเจือก ดันไม่ไป
                  ผมหมายถึง ปรับได้แล้วไง ปรับได้ก็ได้เฉพาะค่าที่มันไปไหวเท่านั้นล่ะมั้ง
                  ไม่ใช่ปรับได้แต่เปิดไม่ติดเหมือนเดิมง่ะคับ

แบบ 5000+BE จาก 2.6 - 3.5 ใช่มะคับ ตันแล้ว
                  แบบ 6400+BE จาก 3.2 - 3.52 ตันแล้ว อะไรแบบนี้อ่ะครับ
                  ถึง6400+ มันจะ BE แต่มันก็เพิ่มไปได้อีกนิดเดียว

Comment

Originally posted by choat View Post
                    แต่ถ้าใช้แบบเดิมๆตัวไหนคุ้มกว่าครับ
                    อันใหนถูกกว่าเอาอันนั้นล่ะครับ

Comment

4800+ 2390 เอง งับ

Comment

5000+ BE นี้มีกล่ิอง แต่ไม่มีซิ้งค์ เหรอครับ

Comment

Working...
                        X