Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนดีไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนดีไม่

พอดีตอนนี้ใช้จอ LG Flatron จอแบนครับ แต่ตอนนี้อยากได้จอ LCD คุณคิดว่าสมควรเปลี่ยนไม่ครับ หรือว่าใช้ให้จอเดิมเสียก่อนแล้วค่อยเอาใหม่ แบบนี้มันสิ้นเปลืองไม่ครับถ้าผมจะซื้อใหม่ มันสินเปลืองงบประมาณของแผ่นดินเปล่า แล้วจริงไม่ล่ะที่เขาว่าจอ LCD ประหยัดไฟมากว่า

ถ้าจอที่ใช้อยู่ต่ำกว่า 17 นิ้ว ผมว่าเปลี่ยนก็ดีนะ
    แต่ถ้าใช้ 17 นิ้วขึ้นไปอยู่แล้ว ก็แล้วแต่เลย
    1. ถ้ารอจอเสีย ผมว่าไม่แน่คุณอาจต้องรออีกนานเลย เพราะมันเสียยาก (จอเก่าผมใช้มา 7 ปียังไม่เสียเลยครับ)
    2. อาจซื้อจอใหม่มา แล้วเอามาต่อแบบ 2 จอก็ได้ (แต่ผมว่าคุณอาจรับไม่ได้กับจอเก่าเหมือนผมก็ได้)
    3. lcd ประหยัดไฟกว่า crt เป็นเท่าตัวครับ (ประสบการณ์จริงจากกำลัง watt ที่ ups ใช้)
    4. สิ้นเปลืองเหรอ แน่นอนอยู่แล้ว มันขึ้นอยู่กับเงินกับความพอใจส่วนตัวล้วนๆ

ผมว่าคนที่เปลี่ยนเป็นจอ lcd ทั้งๆที่จอเก่ายังใช้ได้ 1 เหตุผลที่อยู่ในอันดับต้นๆ คือความอยากได้ครับ

Comment

Originally posted by care it View Post
      พอดีตอนนี้ใช้จอ LG Flatron จอแบนครับ แต่ตอนนี้อยากได้จอ LCD คุณคิดว่าสมควรเปลี่ยนไม่ครับ หรือว่าใช้ให้จอเดิมเสียก่อนแล้วค่อยเอาใหม่ แบบนี้มันสิ้นเปลืองไม่ครับถ้าผมจะซื้อใหม่ มันสินเปลืองงบประมาณของแผ่นดินเปล่า แล้วจริงไม่ล่ะที่เขาว่าจอ LCD ประหยัดไฟมากว่า
      ผมก็ใช้ยี่ห้อ LG FLATRON เช่นกัน รุ่น ez T711s
      ส่วนตัวไม่คิดจะเปลี่ยน เพราะเปลี่ยนได้ตัวเองไม่ได้ประโยชน์เลย (อาศัยบริษัทอยู่ ค่าไฟฟรี 555+)
      รอมันเสียก่อน (ใช้มา 3 ปี ละ)

Comment

Working...
      X