Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดมองไม่เห็น HDD ใครรู้มังคับช่วยบอกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดมองไม่เห็น HDD ใครรู้มังคับช่วยบอกที

เนื่องจากว่าHdd ของผมเป็น samsung SATA2 เอามาเสียบกะบอร์ด 478 ยี่ห้อAsrock
    รุ่น p4v88+ ที่มีพอร์ท SATA สรุปแล้วบอร์ดมันมองไม่เห็น กำจิงๆ ปรับbios แล้วงงมากๆ
    เห็น IDE อย่างเดียว ถ้าเอาHDD samsung ของผมไปจัมกับบอร์ดอื่นมันเห็น ใส่กับบอร์ดAsrockรุ่นอื่นก้อมองเห็นลงวินโดว์ได้ด้วย และเอาHDD ซีเกต มาใส่ให้กับบอร์ด 478 Asrock รุ่น p4v88+ ก้อมองเห็น งงมาก หรือใครรู้วิธีปรับช่วยบอกด้วยก็ดีครับ เศร้าใจ
    ขอขอบคุณมากคับ

มันไม่ซัพพอร์ตหรือเปล่าครับ

Comment

บอร์ดมันเป็น SATA1 หรือเปล่า
      เซ้ต จั้มเปอร์ ที่ หลัง HDD ให้เป็น SATA1 ลองดูก่อนนะ

Comment

Originally posted by goldgear View Post
        บอร์ดมันเป็น SATA1 หรือเปล่า
        เซ้ต จั้มเปอร์ ที่ หลัง HDD ให้เป็น SATA1 ลองดูก่อนนะ
        ตามนั้น

Comment

เมนบอร์ดรุ่นนี้ ซัพพอร์ท SATA I อย่างเดียวครับ

เซ็ทจั๊มเปอร์ตาม คห. บนๆ เลยท่าน

Comment

เอาจั้มเปอร์ออกคับ ถ้าเซ็ทต้องเซ็ทจั้มเปอร์ช่องที่เท่าไรคับ 1หรือ2,3 คับ

Comment

HDD SATA2 ถ้าถอดจั้มเปอร์ออกหมดไม่ใส่ก็จะเป็น SATA2
              ถ้าใส่ก็จะเป็น SATA1 ดูที่ตัว HDD เลยครับว่าเซ็ตตรงไหน มันมีบอกอยู่ครับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                X