Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM ใส่คู่ไหนก็ได้หรือเปล่าครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM ใส่คู่ไหนก็ได้หรือเปล่าครับ?

RAM ใส่คู่ไหนก็ได้หรือเปล่าครับ?
    เพราะวันนี้จะติดHeatSink ปรากฎว่ามันติดแรม
    อยากทราบว่าถ้าเลื่อนไปใส่อีกคู่จะระเบิดไหมครับ?

ใส่แถวแรกแระสีเดียวกัน

Comment

ตอนนี้แถวแรกสุดมันติดครับ
      ถ้าเลื่อนไปอีกสีจะได้ไหมครับผม?

Comment

Originally posted by DynDasE View Post
        ตอนนี้แถวแรกสุดมันติดครับ
        ถ้าเลื่อนไปอีกสีจะได้ไหมครับผม?
        ได้ครับ ไม่มีปัญหา

Comment

ใส่คู่ใหนก็ได้ สีเดียวกันก็ OK ละ
          ตอนนี้ผมใส่ 2 คู่หลัง (Slot 2 กับ 4) เช่นกัน

Comment

ของผมก็ติดครับ ใส่ 2 กับ 4 เช่นกันไม่มีปัญหา...
            Attached Files

Comment

Working...
            X