Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดวไม่ได้ครับ ช่วยผมทีนะครับ T T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดวไม่ได้ครับ ช่วยผมทีนะครับ T T

คือผมบูตแผ่นแล้วมันบอกว่า

setup did not find any harddisk drives installed in your computer.
    make sure any harddisk drives are powered on and properly connected to your computer ,and that any disk-related hardware configuration is correct.this may invole running a manufacturer-supplied diagnostic.......

มันเปนที่อารัยหรอครับ

ขอบคุนมากๆครับผม..

เสียบสายผิดรึปาวครับนั่น

Comment

มาจากวินโดวส์แผ่นคุณ ไม่มีไดร์เวอร์สำหรับเชาท์บริจด์ ที่ทำให้มองเห็นฮาร์ดดิสคับ ง่ายมากคุณลองใช้แผ่น Quick หรือ ไม่ก็โหลดไดร์ฟเวอร์ชิพบอร์ด ก่อนติดตั้งก็จะมองเห็นคับ โดย XP กด F2 แล้ว F6 ก่อนติดตั้ง (สังเกตก่อนติดตั้ง) ส่วน Vista โหลดได้คับ joutboo@hotmail.com
      Last edited by joutboo; 30 May 2008, 23:00:59.

Comment

ถ้ายังไม่ค่อยชำนาญ ก็ซื้อแผ่นใหม่ และบอกคนขายเอาแบบที่เขารวม Sata HDD ไว้ก็ใช้ได้แล้วครับ
        หรือถ้าอยากทำเองก็ลองดูตัวอย่างนี้
        http://wiki.eeeuser.com/howto:nlitexp

Comment

ใช้ HDD SATA ลงรึเปล่าครับ ไม่มีไดรว์เวอร์ มันดีเทคไม่เจอครับ

ปกติไดรว์เวอร์ SATA จะแถมมาให้กับแผ่นเมนบอร์ด โดยใช้ไดรว์ A เป็นไดรว์เวอร์

ตอนลงกด F6 ที่มันบอก If You Install SCSI or Raid Driver เดี๋ยวมันจะขึ้นหน้าต่างให้ใส่ไดรว์ A แล้วก็เลือกรุ่นให้ตรง

หรือไม่ก็หาแผ่นรวม SATA HDD ก็ได้ครับ อย่างที่ด้านบนบอกครับ

Comment

เป็นเหมือนกันเลยอะ โอ้ว อย่านี้นี่เอง

Sumsung 200 g อะซื้อมาขึ้นอย่างนี้เลย เซงจิต เลย

Comment

กำ

Comment

ไม่น่าเป็นนะครับ งงเหมือนกัน

Comment

Working...
                X