Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาการ์ดจอด่วนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาการ์ดจอด่วนมาก

คือการ์ดจอเสียเปล่ามันดังจี๊ดๆตลอดเวลาเลยอ่ะ

แล้วเวลาเล่นเกมมันจะจอดับไปแปปนึง มันจะดังคับ

จอมืดเลยเซงมากคับ เสียไหมหรือเป็นที่เสียบไม่ดี

รีบๆหนอย ประกันผมหมดเดือนนี้อ่ะ ไม่รู้เคลมได้เปล่า

การ์ดเราก็ดังนะ มันจะดังเฉพาะเวลา เล่นเกม สามมิติน่ะ แต่ว่าจอไม่ดับนะ

ดังจี๊ดๆ ๆ น่ะแหละ ของคนอื่นเป็นกันมั่งเปล่า หรือวว่าเราเสียบไม่ดีหว่า ?

การ์ด Winfast 7900GT

Comment

ถอดมาทำความสะอาดก่อน แล้วเสียบใหม่ ถ้ามันยังดังเอาไปเสียบกับเครื่องอื่น ของเพื่อนก็ได้ลองดูถ้ามันยังเป็นก็เครมเลย ผมเหลือ 5 วันยังเครมได้ครับ

Comment

ถ้าประกันม่หมดก็เครมเรยครับบ

Comment

ลองฟังดูดี ๆ เสียงอาจจะดังมาจากพัดลมการ์ดจอก็ได้ บางทีเวลาไฟไม่พอเครื่องผมก็จะได้ยิน อย่างกับเสียงหนูร้อง

Comment

Originally posted by JEFFY View Post
            ลองฟังดูดี ๆ เสียงอาจจะดังมาจากพัดลมการ์ดจอก็ได้ บางทีเวลาไฟไม่พอเครื่องผมก็จะได้ยิน อย่างกับเสียงหนูร้อง
            ถูกต้องนะค๊าฟฟฟฟ

Comment

แต่ว่าจอมันดับด้วยน่ะ บางทีเล่นประมาณ 30 นาทีมันจะมืดไป

ต้องปิดเปิดจอใหม่

Comment

Working...
              X