Announcement

Collapse
No announcement yet.

Winfast VS Inno 3D ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Winfast VS Inno 3D ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ

ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้และกำลังประกาศขายอยู่คือ Winfast PX8500GT 512 Mb
    แล้วเกิดสนใจ Inno 3D 8500GT 1 Gb อยากรู้ว่าทั้งคุณภาพและประสิทธิภาพยี่ห้อไหนดีกว่ากันครับ (ใช้เล่นเกมส์อย่างเดียว)

ใช้ไปได้ไง 8500 ขยับขึ้นไปใช้ 8600 เถอะครับ จะได้พอเล่น เกมส์หนัก ๆ ได้บ้าง ยี้ห้อไหน inno, winfast อะไรก็ได้

Comment

ใช้860 gtดีก่าครับ

Comment

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด คุณมี Winfast 8500GT 512MB อยากขายเพื่อไปเล่น Inno8500GT 1GB

ถ้าใช่ล่ะก็อยากเปลี่ยนเลยครับ ถ้าจะเปลี่ยนจริงๆ เอาตัวอื่นดีกว่า

Comment

ใช่คับ
          ถ้าจะเปลี่ยนจริง แค่นั้น
          อย่าเปลี่ยนเลย
          ถ้าให้ดู ยี่ห้อ จริงๆ Winfast เหนือครับ

Comment

ขาย 8500 GT ที่ใช้อยู่ และก็ไปหาซื้อ 8600GT เลยครับ เห็นผลกว่ากัน

เพราะ ram เยอะ ไม่ได้หมายความว่ามันจะแรงกว่าครับผม

ส่วนเรื่องยี่ห้อ อะไรก็ได้ครับ พอๆกัน 2ปีเหมือนกัน และ Winfast กะ Inno3D com7 ก็เป็นซัพเหมือนกันอีก -*-

Comment

ถ้าให้ผมเดา ท่าน จขกท ยังมีความคิดที่ว่า ยิ่งเมมเยอะๆ ยิ่งแรง ใช่หรือไมครับ

จริงๆแล้วค่า เมม เยอะๆ ไม่ได้ช่วยอะไรเน้อ ถ้าคุณยังใช้จอ 17 นิ้ว 19 นิ้ว อะไรเทือกนั้น
              เมมเยอะ ไม่ใช่ตัวชี้ขาดว่าจะแรงนะเน้อ

หลายคน ชอบเข้าใจผิด คิดว่า ยิ่งเมมเยอะ ยิ่งแรง(เมื่อก่อนผมก็คิดแบบนั้น) ความจริงแล้ว
              มันไม่เสมอไปเน้อ 256M บางตัว แรงกว่า 512M หลายขุมก็มี
              และ256M บางตัว แรงกว่า 8500 1G หลายขุมมีเยอะ
              ลองทำความเข้าใจให้ดีๆนะครับ แล้วท่าน จขกท จะได้ของแรงคุ้มค่าเงิน

Comment

ผมก็ใช้รุ่น 8500GT 256MB อยู่ครับ นอนยันอีกเสียง เล่น 8600GT เลยครับ
                ผมซื้อมาตั้ง4000บาทโน่นอะ(ซื้อมาได้2เดือนราคาตกไปอยู่2พัน) จะไปเอารุ่น8600GTนั้นหละ แต่ร้านดันไม่เอามาขาย
                เดียวผมรออีก 2-3 เดือนก็จะเปลี่ยนแล้ว กําลังดูราคาว่าจะลงกว่านี้ไหม
                ผมไปดูราคาที่โกคอม มา8600GT กิ๊กกาไบต์ เหลือ 29xx นี่หละ
                แนะนําเล่น8600GT ขึ้นไปครับ เล่นเกมส์ที่มีตอนนี้ได้เยอะ

Comment

Inno 3D อย่าใช้เลย มันยังไม่กล้ารับประกัน ถึง 3 ปี เท่า ECS ด้วยซ้ำ

Comment

Winfast vs INNO

ยังไงก็ให้ Winfast อยู่แระ มันคนละมาตรฐานกันเลยนะ

Comment

เชียร์ ชนะเร็ว อีกเสียงครับ

Comment

เชียด้วยๆๆๆๆ ชนะเร็ว 555+

Comment

Winfast ดีกว่าเพราะมีความสามารถผลิตการ์ดสำหรับเครื่อง Work Satation ด้วย

Comment

Working...
                          X