Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอข้อมูล VGA สำหรับเล่นเกมOnline Lineage2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอข้อมูล VGA สำหรับเล่นเกมOnline Lineage2 ครับ

พอดีมีเพื่อนถามมาครับผมก็ไม่ถนัดเล่นเกมส์ด้วย

อยากทราบว่า VGA Pci-Ex ตัวต่ำสุดที่สามารถเล่น lineage 2 แบบปรับสุดทุกอย่างนี่คือรุ่นอะไรครับ

ขอทั้งสองค่ายเลยนะครับทั้งแดงและเขียว

ขอบคุณมากๆครับ

เล่นกับลูกๆอยู่ครับ มีที่บ้าน 4 เครื่อง การ์อจอต่างกันทุกเครื่อง
    ออนบอร์ด Asrock Alive NF6G-vsta ยังพอเล่นได้เลยครับ แต่เอามาใส่ Spark GF 6600 ธรรมดา รุ่นเก่าตัวสีแดง ก็เล่นได้ดีขึ้นมาหน่อย ขยับขึ้นมาใส่ Elsa 6600GT ก็ลื่นดี
    อืกเครื่อง ใส่ Spark 7300GT Maxx ตัวสีเขียว ก็พอๆกะตัว 6600GT
    อีกตัวใส่กับ Galaxy GF 7900GS ก็ยิ่งได้ภาพสวยขึ้นอ่ะครับ ตอนนี้ได้ Forsa 8800GT มาอีกตัวยังไม่ได้ลองเลยครับ ผมว่าเกมส์ออนไลน์ การ์ดจอไม่ต้องสูงมากหลอกครับ เนตแรง วิ่งนิ่งๆ ดีกว่าครับ
    เพราะการ์ดจอแรง แต่เซิฟเวอร์แลค ก็เน่าเหมือนกันครับ หุ หุ ยาวเลย

Comment

3650 กะ 8500 อะผมว่า

Comment

8500 ท่าจะไม่ไหวนะครับผมลองใช้ดูละครับ

ผมลองเอาพวก HD2600XT DDR3 , 8600GT ก็ลื่นดีทั้งคู่นะครับปรับสูงทุกอย่างที่ 1024*768

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
          8500 ท่าจะไม่ไหวนะครับผมลองใช้ดูละครับ

ผมลองเอาพวก HD2600XT DDR3 , 8600GT ก็ลื่นดีทั้งคู่นะครับปรับสูงทุกอย่างที่ 1024*768
          แหะๆ ผมก็เคยเห็นแต่เพื่อนๆเล่น เห็นพวกมันก็เล่นร้านเน็ตกันนะคับ มันไม่น่าจะใช้สเป็กการ์ดสูงขนาดนั้นนะผมว่า

Comment

GF 8600GT /Ati HD 2600XT,3650
            ram 2 GB
            ปรับ high ได้ แต่ไม่สุดทุกอย่างครับ พวก HDR กับ Glow effect เปิดแล้วยังกระตุกอยู่ดี
            ที่ดูเหมือนใช้เยอะเพราะ Engine มันเก่าครับ Unreal2 แต่ระบบเกมดีมากครับ

Comment

เคยเล่นเกมส์นี้มา2ปีครึ่ง ปัจจุบันเลิกไปแล้วถ้าเก็บเวลธรรมดาการ์ด 7300GTก็สุดอยู่แล้วครับแต่ถ้าวอละก็ 8800GTก็เอาไม่อยู่-0-

Comment

9800 GTX

ซื้อเผื่อ LN3 ไปเลย เหอะๆ มันจะมีป่าวหว่า

Comment

กากๆ แบบนี้ ออนบอร์ดก็พอละ

Comment

Originally posted by matoom View Post
                    พอดีมีเพื่อนถามมาครับผมก็ไม่ถนัดเล่นเกมส์ด้วย

อยากทราบว่า VGA Pci-Ex ตัวต่ำสุดที่สามารถเล่น lineage 2 แบบปรับสุดทุกอย่างนี่คือรุ่นอะไรครับ

ขอทั้งสองค่ายเลยนะครับทั้งแดงและเขียว

ขอบคุณมากๆครับ
                    ผมนี้อ่ะเล่นอยู่ เล่นมา 3 ปีล่ะ ตั้งแต่เปิดใหม่ๆ เลย

สเปคผมตามข้างล่าง เปิดกราฟฟิคสูงหมด เปิดเอฟเฟคทุกอัน ระยะตัวละคร ระยะแผ่นที่เปิดกว้าง กระตุกแน่นอนไม่ต้องถึงวอร์ เดินกีรันก็กระตุ๊กเป็นช่วงๆ แล้ว
                    ถ้าจะเปิดสุดแล้วไม่ให้กระตุกต้อง ปรับระยะตัวละคร กับระยะแผ่นที่ เป็นธรรมดา ถึงจะไม่กระตุก แต่ตอนวอร์ไม่รอด
                    แต่ถ้า ไม่เปิดเอฟเฟค (พวก เอ้าโฟกัส) เปิดแต่กราฟฟิคสูงหมด (+แสง เงา) อันนี้ลื่นไม่กระตุ๊ก...

Comment

Asrock Alive NF6G-vsta โห บอร์ดรุ่นนี้อยากได้ มี แรม 4ช่อง
                      ปัจจุบัน เหลือแต่ 6P แรม 2ช่องเอง ต้องจำใจซื้อ

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ สงสัยจะลงเอยที่ 8600GT ในงบไม่เกิน 2500 อะครับ

Comment

เล่นเป็นกะเขาด้วยรึ....

Comment

8600GT อ่ะคาบเส้นแล้วครับ ถูกสุดก็เห็น DDR2 ราคา2300 ต้นๆ กะ ตัว hd3650 นี่ก็2000พันต้นๆ

ปล.ปรับสุดได้ทุกอย่าง RES 1400*900 เดินในตลาดก็เฟรมล่นหน่อยถ้าคนเยอะ

Comment

Working...
                            X