Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu pd915 ใช้mb รุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu pd915 ใช้mb รุ่นไหนดีครับ

ตอนนี้ใช้ cpu pd915 mb asus p5vd2-x ram 1g / 533 vga asus 7300 le
    มีปัญหาเล่นเกมส์แล้วค้างบ่อย ทั้งเกมส์ online/offline เช่น sf cc3 nfs
    ใช้งานทั่วไปไม่ค่อยมีปัญหา ลองสลับ การ์ดจอ กับแรม ก็เหมือนเดิม
    เคยเคลม เมนบอร์ดแล้ว ใช้ไปซัก 2-3 อาทิตย์ก็เป็นอีก ช่างเขาแนะนำ ไห้เปลี่ยนเมนบอร์ด
    Last edited by ksak; 8 Oct 2019, 19:04:10.

Originally posted by ksak View Post
    ตอนนี้ใช้ cpu pd915 mb asus p5vd2-x ram 1g / 533 vga asus 7300 le
    มีปัญหาเล่นเกมส์แล้วค้างบ่อย ทั้งเกมส์ online/offline เช่น sf cc3 nfs
    ใช้งานทั่วไปไม่ค่อยมีปัญหา ลองสลับ การ์ดจอ กับแรม ก็เหมือนเดิม
    เคยเคลม เมนบอร์ดแล้ว ใช้ไปซัก 2-3 อาทิตย์ก็เป็นอีก ช่างเขาแนะนำ ไห้เปลี่ยนเมนบอร์ด
    (mb ก็ยังไม่หมดประกันนะ dcom) แนะนำmb หน่อยครับ

มีเครื่องสเป็คนี้ 10 เครื่องมีอาการนี้6เครื่องแล้ว เคลมซะเซ็งแล้ว(ร้านเกมส์)
    แนะนำหน่อยครับ (เปลี่ยน mb หรือจะเผาร้านมันดี บริการหลังการขายแย่มาก)
    ผมไม่แน่ใจนะ แต่ดูบอร์ดแล้วของ Asus ก็ไม่น่ามีปัญหานะ ไม่แน่อาจเป็นที่การ์ดจอก็ได้

อาการค้างแบบที่ท่านเล่าให้ฟัง ผมก็เคยเป็นนะ พอเปลี่ยนการ์ดจอ ก็หายอะ ใจเย็นๆครับ

เดี๋ยวให้พี่ๆเค้าตื่นมาตอบนะครับ ใจเย็นๆ

Comment

Working...
    X