Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องแล้ว ดับติด ดับติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องแล้ว ดับติด ดับติด

mb dfi blood iron p35
    cpu E7200
    TWINX XMS2 800MHz 1g *2

ก่อนหน้านี้ใช้กับ E4400 ไม่มีปัญหาอะไร วันนี้ไปซื้อ E7200 มาใหม่ ใส่แล้วเปิด หน้าจอไม่มีอะไรขึ้นเลย เครื่อง ดับ ติด ดับ ติด วนไปมาอย่างนี้ตลอด

ใช้ E4400 จะดับติดหนเดียว แล้วก็บูทเข้าวินโดว์ได้เลย แต่กับ E7200 ดับ ติด ดับ ติด วนไปวนมาตลอด

ลองกลับมาใส่ E4400 แล้วก็ยังใช้งานได้ปกติ ขณะนี้ก้ใช้ E4400 ตัวเก่าอยู่ เพราะ E7200 เปิดไม่ได้

อาการแบบนี้ cpu เสียหรอเปล่าครับ หรือบอร์ด dfi ต้องเซทอะไรก่อนหรือเปล่า

อาจจะต้องเปลี่ยน BIOS

Comment

flash bios เวอร์ชั่นใหม่ๆคับ

Comment

เอาแล้วไง ละ ผมคิดว่าจะซื้อ E8400 มาใส่ กับ P31-DS3l ตอนแรกใช้ E4500

กลัวจะเป็นท่านข้างบน เป็นแบบนั้นละยุ่งเลย CPU ก็มีตัวเดียวด้วย

ไม่มีสำรอง

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
          เอาแล้วไง ละ ผมคิดว่าจะซื้อ E8400 มาใส่ กับ P31-DS3l ตอนแรกใช้ E4500

กลัวจะเป็นท่านข้างบน เป็นแบบนั้นละยุ่งเลย CPU ก็มีตัวเดียวด้วย

ไม่มีสำรอง
          ชิพมันไม่รองรับ cpu รุ่นใหม่ๆคับ flash bios ตัวใหม่ๆก็หายแล้ว

Comment

Originally posted by biologypanda View Post

ไม่มีสำรอง
            GA-P31-DS3L ใช้ BIOS F9b ขึ้นไป สำหรับ E8400

http://tw.giga-byte.com/Support/Moth...ProductID=2615

.

Comment

ขอบคุณท่าน TWK. ครับ ตอนนี้ Bios เวอร์ชั่น F9e แล้วครับ แต่ F9e ใหม่กว่า F9b ใช่ไหมครับ แต่ผมคิดว่าใช่ มันเรียงตามอักษร อิอิ

แต่เมื่อก่อน แฟลช bios ไม่เป็นเลย แฟลชแบบ เทพๆที่ต้องเข้า bios ใส่ แผ่น ไดร์ A

มะกี้เจอ โปรแกรม @bios แฟลช แปปเดียวเอง รู้มานานแล้วแต่ทำไม่เป็นเลย

แต่ตอนี้เป็นแล้ว อิอิ

ปล. มือใหม่ OC

OC และรู้อะไรหลายๆอย่างเกี่ยวกับคอม ก็เวป overclockzone นี่ละ

สมัครมา3 เดือนพยายาม ค้รหาความรู้ให้ได้มากที่สุด สักวัน เราจะเป็นคนตอบคำถามคนอื่นบ้าง

ขอบคุณ http://www.overclockzone.com
              Last edited by biologypanda; 31 May 2008, 06:17:47.

Comment

แฟลชใหม่เรียบร้อย เปิดติดแล้วครับ

ท่าน biologypanda ถ้าจะเปลี่ยน cpu ผมแนะนำว่าแฟลชตอนนี้ไปก่อนเลยครับ เอาให้เวอร์ชั่นใหม่สุดไปเลย ทีนี้เปิดทีเดียวติด

Comment

Working...
                X