Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง เครื่องปริ้นติดtank

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง เครื่องปริ้นติดtank

คือ เครื่องปริ้นเก่าของผมยี่ห้อ Lexmark ซึ่งตลับหมึกมันเสีย + ไม่พอใจกับยี่ห้อนี่

เลยอยากให้ท่านทั้งหลายช่วยแนะนำ เครื่องปรื้นติดแทงค์ งบไม่เกิน 5000.-

พรุ่งนี่ผมจะไปซื้อที่พันทิพย์ช่วยแนะนำร้านที่มีเครื่องปริ้นติดแทงค์ด้วยครับ

ผมอยู่พิจิตรเลยไม่มีเวลารอติดแทงค์ครับ

เอบสัน ครับ ติดแทงค์ รุ่น ธรรมดา ก็แค่ 2200 รวมแทงค์แล้ว รุ่นดีหน่ยอก็ 5000-6000 เอปสันละดีละ หัวหาง่าย

Comment

แล้ว มีแบบ all-in-one ติด Tank มั้ยอ่าครับ

แนะนำรเ่นด้วยครับไม่เกิน 5000 น่ะครับ

Comment

แนะนำ Canon อะครับ ราคาก็ไม่แพง แล้วโดยตัวมันเองถึงใช้หมึกมันก็ประหยัดอยู่แล้ว แต่ถ้าติด Tank ก็อาจจะประหยัดตรงราคาหมึก อีกอย่างปัญหาหัวเข้มไม่มีปัญหาเหมือนยี่ห้ออื่น

Comment

ขอบคุณครับ

แล้วมีใครแนะนำร้านดีๆมั้งมั้ยครับ

Comment

ช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

อยู่พิจิตรทำไมจะต้องไปซื้อถึง กรุงเทพฯละครับ หรือว่าไปธุระด้วย ถ้าไม่ได้ไปธุระด้วยผมแนะนำให้ซื้อที่พิจิตรเลยจะดีกว่าครับ ราคาไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ และงบขนาดนี้ ซื้อเครื่องได้คุณภาพยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ อาจมีปัญหาบ่อยแล้วเวลามีปัญหาจะไปเคลมได้สะดวกหรือครับ แล้วจะคุ้มกับค่าเดินทางหรือ โดยเฉพาะเครื่องประเภท all in one นั้นมีปัญหามาก ผมเปิดร้านอินเตอร์เน็ตอยู่รู้เรื่องปัญหานี้ดีครับ ถ้าไม่จำเป็นต้องใช้ all in one ผมว่าใช้แบบปริ้นท์อย่างเดียวจะไม่ค่อยมีปัญหานะครับ ถ้าอยากศึกษาเรื่องการทำ tank ลองเข้าไปดูที่นี่ได้ครับ http://www.bnetshop.com/

Comment

พอดีผมต้องไปธุระครับเลยจะแวะไปสักนิด
                เพื่อจะได้ราคาที่ถูกกว่านิดหน่อย

Comment

มีที่เซียครับ

เปน all in one
                  5500 บาทของ Epson
                  ติดแทงเรียบร้อยของ ink man อะไรนี่แหละครับร้านมัน

Comment

Epson ไปเลยคับ พันทิพย์ ร้าน Ink spa ชั้น 5 เลยคับ

Comment

Epson อีกเสียงนะ

Comment

canon 258 ละกันครับ จะได้มีตัวเลือก ราคา 3000-3500 ประมาณนี้ที่เหลือ เบียร์ นั่งกินฉลองเครื่องปริ้นใหม่ละกัน

Comment

ส่วนตัวนะครับ ผมเปิดร้านถ่ายเอกสารรับปริ้นท์งาน ขอฟันธงเลยครับว่า Epson ต่อแท้งดีที่สุดสำหรับผมนะครับ ใช้ canon mp258 ติดแท้งเดือนเดียวไปแล้ว เริ่มเสียทีละสี แต่ถ้าไม่ติดก็คงโอเคละมั้ง
                          Epson ของผมใช้รุ่น T20e ครับ เติมหมึกไป3รอบแล้วครับ จำไม่ได้ว่าเท่าไร น่าจะไม่เกิน2พัน ใช้มาน่าจะ 2 ปีได้
                          แต่ขอบอกว่าช้ามากครับ ถ้าไม่รีบมากลองหาเป็นรุ่น T30 , T40w สิครับเห็นเขาบอกว่าปริ้นเร็วดี

Comment

จะขุดทำไม

Comment

EPSON +1
                              canon -1

ปรสบการณ์เดิมจาก

ปล.ทั้ง 2 เครื่องนี้เป็นแบบต้นทุนต่ำนะครับ

EPSON T11
                              canon pixma อะไรไม่รู้จำไม่ได้

Comment

Working...
                              X