Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 น่าจะเป็น 65nm แต่ทำไม บางทีก็เห็นเขียน 90nm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 น่าจะเป็น 65nm แต่ทำไม บางทีก็เห็นเขียน 90nm

ไม่รู้ดูผิดหรือเปล่า X2 น่าจะเป็น 65nmหมด แต่ทำไม บางทีก็เห็นเขียน 90nm

AMD ทำออกมา2รุ่น หรือเปล่า ทำไม? เจ้า 90nmนี่มันถูกกว่าหรืออย่างไรเลยยังต้องนำมาขาย

แล้ว 4800+ ที่ขายอยู่นี่ 65nm หรือ 90nm ละ? ราคาต่างกันเยอะใหมครับ

90nm เป็นตัวเก่าครับ

Comment

90nm

Manchester
      Tolodo
      Windsor

65nm

Brisbane

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
      http://en.wikipedia.org/wiki/Athlon_64_X2

Comment

ใหม่เก่าปนกันไป

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
          90nm

Manchester
          Tolodo
          Windsor

65nm

Brisbane

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
          http://en.wikipedia.org/wiki/Athlon_64_X2

มีวิธีดูรึเปล่าอะครับ

Comment

โปรแกรม CPU-Z ไงครับ

Comment

กระบวนการผลิตยิ่งใหม่ยิ้งคุ้มครับ กินไฟน้อยไม่ร้อนคล็อกได้เยอะ

Comment

Originally posted by บิว View Post
                โปรแกรม CPU-Z ไงครับ
                แล้วถ้าจะดูจากที่กล่องหละครับ

Comment

Originally posted by SCREW View Post
                  แล้วถ้าจะดูจากที่กล่องหละครับ

มีคนเคยโพสไปแล้วครับ ลองค้นดู

Comment

รู้สึกว่าที่ที่มุมกล่องเขียวทึบอะจาเขียนบอกว่า cache(แคชอะ) 128*128= 9ตัว90nm ถ้าตัว65nmมันจามีแคชเท่ากับ640*640 มั้งจำเลขไม่ได้แร้วอะน่าจา4ร้อยหรือ6ร้อยกว่าๆคูณกันอะคับ

Comment

ตามนั้นครับ ผมก็เพิ่งรู้

Comment

ลองค้นหาดู ครับ มันมีวิธีดูข้างกล่องอ่ะ ติดเล็กๆเลย ลองค้นหารูปดูแระกันนะ

แต่มันเล็กจริงๆ เล็กมาจนบางที หาไม่เจอ -*-

Comment

Working...
                        X