Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอถ้าclock ไว้ตลอดจะอันตรายไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอถ้าclock ไว้ตลอดจะอันตรายไหม

ผมลองลาก8400M G ดู โห ถือว่าใช้ได้เลยต่างกะตอนเดิมๆเลยครับ แต่อยากถามว่ามันclockไว้ตลอดจะเป้นไรไหมครับ

ก็ร้อนสิครับ - -

ถ้าไม่ได้เล่นเกมตลอดก็ไม่ควรน่ะครับ

Comment

ขึ้นอยู่กะว่าลากไปมากน้อยแค่ไหนครับ ถ้าไม่มากแล้วเล่นเกมส์ทุกครั้งที่เปิดเครื่องก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้าลากสุดใว้ตลอดไม่แนะนำครับ การ์ดจะเสื่อมสภาพเร็วเนื่องจากความร้อนที่เกิดขึ้นบนตัวการ์ด ^^ ติดใจOverclockแล้วล่ะซิ อิอิ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
        ขึ้นอยู่กะว่าลากไปมากน้อยแค่ไหนครับ ถ้าไม่มากแล้วเล่นเกมส์ทุกครั้งที่เปิดเครื่องก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้าลากสุดใว้ตลอดไม่แนะนำครับ การ์ดจะเสื่อมสภาพเร็วเนื่องจากความร้อนที่เกิดขึ้นบนตัวการ์ด ^^ ติดใจOverclockแล้วล่ะซิ อิอิ
        อิอิ ติดใจแล้วคับ มัส์สุดๆ ลากๆ ลองเทสaquamark3 มันไม่หนืดเลยมันลื่นเหมือนดูหนังเลย

Comment

ถ้าระบายความร้อนดีๆ ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

Comment

ลากแล้ว ได้คะแนนaquamarkเท่าไหร่อะคับ

Comment

ใช้ไม่เกิน 3 ปี ก็เอาโลดครับ เหอๆ

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
                ลากแล้ว ได้คะแนนaquamarkเท่าไหร่อะคับ
                สำหรับ8400M G ได้ GFX 3พันกว่าๆครับ ลากนิดเดียวนะครับ ถือว่าต่างจากเดิมมากเลย เดี่ยวผมจะเอาหลักฐานการลากมาให้ดู เอาแบบเต็มที่เลยนะ

Comment

เคยมีคนบอกไว้ว่าการทำงานของการ์ดจอ เหมือนคนวิ่ง
                  แต่พอคล็อกแล้ว เหมือนถูกสั่งให้วิ่งเต็มสปีดตลอดเวลาที่ใช้อ่ะครับ
                  ก็คงจะร้อนพอตัว

แต่จริงๆแล้ว เวลาที่ไม่ได้รันอะไรที่เกี่ยวกับกราฟฟิก การ์ดจอก็คงทำงานในระดับปรกติเท่านั้นหล่ะมั้งครับ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

Comment

ใช้โปรแกรมอะไรคล็อกคับขอหน่อย เคยใช้โปรแกรมที่อยู่ในหน้าดาวโหลด แต่ใช้ไม่ได้ มันไม่มีเมนูขึ้นให้คล็อก

Comment

Clock แล้วแต่ถ้าไม่เล่นเกมส์มันก็จะรันที่ต่ำสุดม่ะใช่หรอครับ

Comment

ยังไงกันแน่

แล้วใช้โปรแกรมอะไร Clock หรอครับ

มีวิธีการ Clock ไหมครับ หาไม่เจอ ขอ ลิ้งค์ทีค๊าบบบบบ

Comment

เพลินเชียวน่ะ ^^

Comment

Working...
                          X