Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการใส่การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการใส่การ์ดจอ

คือการ์ดจอผมมันเสียงดังมากๆ จี๊ดๆแสบแก้วหูอ่ะ ผมเลยเสียบใหม่

ปรากฏว่าไม่หาย คือว่าผมแค่ขันน็อตออกแล้วดึงนิดหน่อย จะดึงการ์ดจอออก

แต่ว่ามันติดไรก็ไม่รู้ หรือมันมีน็อตสองตัว

บอก spec เครื่องของคุณให้ดูหน่อยครับ

Comment

cpu Duron 1.8 GHz

RAM 512/400

VGA FX5500 128mb

m/b k7upgrade-600

Comment

ตรงสล๊อตตรงปลายๆ ด้านขวาอะครับ มันจะมีให้เลื่อนตัวล๊อคนะครับ

Comment

มีตัวล๊อคใต้การ์ดจอป่าว ที่ด้านท้ายของสล๊อตน่าจะมีตัวล๊อคการ์ดจอ ง้างออกก่อน หรือเลื่อนปลดออกถึงจะเอาการ์ดจออกได้ครับ ดึงออกมาแล้วเอายางลบ ถูๆทำความสะอาดตรงลายแผ่นปลิ้นที่เสียบกับสล๊อต ลิงดูนะครับ

Comment

Working...
          X