Announcement

Collapse
No announcement yet.

POWERCOLOR HD 3870 GDDR4 512MB OC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• POWERCOLOR HD 3870 GDDR4 512MB OC

ผมไช้เล่นเกม Assassin's Creed ปรับสุดหมดที่ความละเอียด 1024*768

ผลคือ กระตุกเกือบทุกช่วงที่มีการบันทึกข้อมูลอะคับ แบบว่า พอผ่านจุดเซฟก้อกระตุก เก็บของได้ก้อกระตุก ทหารเหงตัวผมว่าเปงคนร้ายก้อกระตุก ผมฟันทหารตาย 1 ตัวก้อกระตุก 1 ที และถ้ามีทหารไหม่เข้ามา 1 ตัวก้อกระตุก 1 ทีเช่นกาน

งงมากคับท่าน

สเปกที่เหลือนะคับ E8200 2.66 - G-Skill 1*2 - Gigabyte EP-DS3R - SilverStone 550W

ไครุว่ามีปันหาตรงไหนบอกทีคับ ตอนแรกนึกว่าเปงที่วินโด นี่ลงไหม่จะ 20 รอบแล้วยังเหมือนเดิมเรยอะคับ

ลืมบอกไปครับ ผมติดตามอัพตั้งแต่ 8.2 จนตอนนี้ 8.5 (Driver การ์ดจอ)

ผลที่ได้ไม่ต่างกันเรยคับ

Comment

อืม - - ผมก็เล่นอยู่ ไม่เห็นจะเป็นอะไรเลยครับ?? PWC 3870 oc เหมือนกัน ใช้ 8.3

windows vista X2 4000+ Ram crucial 8g

Comment

ลองปรับความละเอียดเพิ่มดูครับ 1280x1024 แล้วตรง Hertz ปรับไปเลย 70-72-75-85 Hz ครับเคยเป็นเหมือนแต่ของผมใช้ Nvidia นะครับ 9600GT ต้องปรับเยาะๆครับถึงจะไม่หน่วง

Comment

คือจอผมอยุก่า 6 ปีแล้วคับ อีกอย่างเปงจอนูนๆ 14 นิ้วอะ ปรับได้แค่ 1024*768 อะคับ
          YY_YY

Comment

เปลียนจอไปครับหรือไม่ก็ วินโดว์มีปัญหา

Comment

วินโดผมลองมาตั้งแต่ xp sp2 , sp3 , vista

อาการเดียวกันหมดเรยท่าน

อาการภาพไม่ลื่นจะว่าเปงที่จออันนั้นยอมรับคับ แต่ว่ามันก้อไม่น่าจะทำไห้ถึงกับกระตุก(กระตุกของผมคือภาพ+เสียงค้าง 1 - 2 วินาที)

เรยอยากรุว่าเปงเพราะอะไรกันนแอะคับ

Comment

มีโปรแกรมขยะอะไรรึเปล่าครับ ผมก็เคยเปงลองตรวจดูที่ Task Maneger ครับ แล้ว End process โปรแกรมที่เราไม่ได้ใช้ไปซะ มันกิน CPU Usage

Comment

โปแกรมไม่เยอะเรยคับ เพราะลงวินปุ๊บ แล้วลงเกม แล้วก้อกระตุกทันที -*-

Comment

ปรับaa af เท่าไรครับ

Comment

3 คับ ถึงจะปรับ 2 ก้อกระตุกเหมือนเดิมเรยคับ

Comment

ต้องเปลี่ยนจอครับหายชัวเอาจอที่ปรับ Hz ได้เกิน 75Hz ขึ้นอ่ะครับอาการนี้ผมเป็นครับปรับตรงนี้แล้วหายเลย
                        แล้วเป็นกับเกมส์นี้เกมสืเดียวด้วยนะเกมส์อื่นไม่เป็นใช่มะครับ

หรือหาคนรู้จักยืมจอ LCD มาเปลี่ยนลองดูก่อนได้ครับ เพราะว่าดูเรื่องความเร็วของเครื่องแล้วถือว่าไว้ใช้ได้อีกนานเลยครับเพียงพอเหลือเฟือกับตัวเกมส์มากๆ ยังๆก็ต้องเปลี่ยนจอละครับเป็นที่จออย่างเดวเลยอย่างอื่นไม่เกี่ยวแน่นอนครับเจอกะตัว ฟันธงไปเลย 100% เรื่องจอ

Comment

ลอง7.12ครับ

Comment

ลองเปลี่ยนจอดูครับ ยกเครื่องไปบ้านเพื่อนก็ได้ น่าจะที่จอ

Comment

อิอิ ก็ลอง ปรับ ต่ำๆสุดๆ ทุกอย่างดู สิ ยังกล้ากระตุกไหม ถ้ายังกล้า ก็... -.-"

Comment

Working...
                              X