Announcement

Collapse
No announcement yet.

audigy 2zs ที่ใช้กับ notebook คุณสมบัติครบถ้วน เหมือนกับตัวที่ใช้ใน PC รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• audigy 2zs ที่ใช้กับ notebook คุณสมบัติครบถ้วน เหมือนกับตัวที่ใช้ใน PC รึเปล่าครับ

ตอนแรกว่าจะประกอบคอมขึ้นมาอีกเครื่อง พอเจอเจ้าตัวนี้สนใจครับ
    เพราะทุกวันนี้ผมใช้ notebook ไมมี pc เลย
    ใครมีรายละเอียด หรือเคยใช้ ช่วยแนะนำผมทีครับ

แล้วถ้าใช้กับ g3 หรือ g9ex โอเคไหมครับ
    ให้คะแนนเป็นดาวๆก็ได้ครับ ห้ามากสุด หนึ่งน้อยสุดครับ

ฝันผมเกือบเป็นจริงแล้ว ขอคำแนะนำทีครับ

up ครับ
    ผมประสบการณ์น้อย(ไม่มีเลยครับ) แต่อยากได้ครับ
    หรือว่าใช้ตัว USB Sound Blaster X-FI Surround 5.1 ดีกว่าครับ

แต่ตอนนี้ตัวaudigy 2zs ที่ใช้กับ notebook มีท่านหนึ่งนำมาขายแล้วผมพอสู้ราคาได้ครับ

ขอความเห็นหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

Comment

หรือมีตัวไหนที่ต่อกับ notebok ได้แล้วความสามารถครบ แต่ราคาไม่สูงเกินไปบ้างครับ

Comment

สนใจเหมือนผมเลยครับ

Comment

1) ในฐานะคนใช้ NB อีกคน ผมว่าถ้าต้องใช้ NB ที่อื่นบ่อยๆ PCMCIA Card น่าจะเหมาะกว่า USB
          2) เพราะเสียบคาไว้ได้เลย ไม่ต้องถอดเข้าถอดออก หาอยู่เหมือนกันครับ X-Fi Xtream NB

Comment

ความสามารถเท่า zs pc แต่ pcmcia b/w น้อย ใช้ sf ไม่ค่อยดี

ปัญหาคือ nb เด็วนี้กลายเป็น xpress card หมดแล้ว

ตัวเลือกมือ2ที่ข้องข้างดีคือ audigy 2 nx แต่ต้องรอดู x-fi usb ที่กำลังจะมาก่อน

Comment

ผมมี อยู่ 1 ตัวครับ ไม่ทราบว่า รับกันอยุ่เท่าใหร่ผมไม่ได้ใช้เลย เซงมากๆ ทั้งๆที่อยากใช้มาก มี notebook แม่ มี pcmcia vga ati แต่ของผม express เลยไม่ได้ใช้ กำลังหา แปลงเป็น USB เอาไปเล่นกับ EEEPC เปิดหนังกะ projector ดู แต่ ผม รอนานมากแล้วยังหาไม่ได้ซะกที ถ้าซัก สามพันผมอาจขาย ลองpm มา T_T

Comment

PCMCIA CardBus adapter to Express card 34mm

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post

PCMCIA CardBus adapter to Express card 34mm
                  คิดว่าเข้าใจผิดนะ เครื่องรุ่นใหม่ๆมันไม่มี pcmcia เฉยๆ

Comment

Working...
                  X