Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือว่ามี ปัญหาการใส่แรมตัวที่ 3 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือว่ามี ปัญหาการใส่แรมตัวที่ 3 ครับ

คือว่ามี ปัญหาการใส่แรมตัวที่ 3 ครับ

อาการคือว่า เวลาใส่แรมตัวที่ 3ไปแล้ว มันค้างตรง bios ตอนบูทครับ

แล้วมันก็ขึ้นแรม 2 gb เอง บางทีบูทไม่ขึ้บางที บูทค้าง อยากทราบว่ามันเป็นอะไรครับ

สเปกเครื่อง

E8400

Hdd 160 s-ata 2

Hdd ide 1

Cd-rom 1

PSU Silverstone 500W

M/B GA-p31-ds3l

ram a-data 1g 3ตัว แต่ใส่ตัวที่ 3 แล้วค้างที่ bios และเห็นแค่ 2g

ลองใส่ตัวที่สามตัวเดียวถอดตัวอื่นออกครับ

Comment

ลองหมดแล้ว ครับ ทุกช่อง เอาที่ละตัวมาเสียบ เอา แต่ละคู่มาทำ dual

พอถึงเวลาใส่ตัวที่ 3ก็เหมือนเดิม

Comment

ค้างที่ไบออสเลยหรอครับ กดไรไม่ได้เลยหรอ แล้วติดตรง checking nvram ป่าว

Comment

ใช่ครับ มันแค่บอกว่า memory เราเท่าไรแล้วก็ค้าง ยาว

Comment

ลองสลับ slot ยังครับ ย้ายไปย้ายมา

Comment

ทุกอย่างเลยครับ และทุกตัวด้วยครับ

Comment

กำของเวร ลองหาอีกตัว มาเข้าคู่กันดูครับ

Comment

ตัวที่ใส่เพิง่ก็เพิ่งซื้อมานะครับ

เงินหมดพอดีเลย

Comment

เหมือนมีคนบอกว่า C2D ต้องลงแรมเป็น คู่นะ ไม่แน่ใจว่าจริงไหม

Comment

ถ้าบอร์ดรองรับ DUAL ต้องใส่เเรมเป็นคู่นะครับจะใส่ 3 G อะไรไม่ได้ไม่งั้นสีช่องใส่เค้าไม่ทำเป็นสีคู่หรอกครับ

Comment

ก็ใส่ไป 2 ตัวก็ใช่

แต่แค่เพิ่มอีกตัว

ความจิงไม่น่าจะมีปัญหาอะไรมาก

Comment

ผมก็ใช้3ตัวอยู่ครับ นาน ๆ จะเป็น ชัด ๆเลยก็จอฟ้า เปิดปิดกี่ครั้งก็ไม่หาย ถอดแรมออก ปกติดีครับ สักพักค่อยใส่ไปใหม่ ความถี่บัส เท่ากันหรือเปล่าครับ อย่างไรก็แยกตัวที่ไม่เหมือนกัน แยกเดียว ดูครับ

Comment

Working...
                          X