overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ข้อบกพร่้องของ Max net มีเยอะไหมครับ

OverclockZone Member deviling's Avatar

Wink ข้อบกพร่้องของ Max net มีเยอะไหมครับ

คือว่าผมตัดสินใจติด True 2 m กับ Max Net โปรใหม่ 2m อ่ะครับ ผมอยากรู้ว่่า 2
    ตัวนี้ยี่ห้อไหนใช้ดีกว่ากันครับ เอ่อ. บ้านผมอยู่แถวๆเมืองทองอ่ะครับ ไม่ทราบว่าสัญญาณ
    ของยี่ห้อไหน จะเวิคกว่ากันครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Overclockz's Avatar
    ที่ทำการไปรษณีย์ฉะเชิงเทรา

ออก ต่างประเทศไม่ได้เรื่องครับ

OverclockZone Member deviling's Avatar

ขอบคุณครับ แต่อยากได้คำแนะนำเยอะกว่านี้อ่าครับ แต่ก้อขอคุณมากครับ

OverclockZone Member

ผมใช้ maxnet มา 6 เดือนแล้วนะ ไม่มีปัญหาใดๆครับ ถูกด้วย ^^ ส่วนเรื่องความเร็วได้ไม่เต็มเพราะไม่ใช่้ต้นสาย จะมีปัญหา สัญญาณหายตอนฝนตก แค่นัั้นแหละครับ อยู่พิษณุโลกนะ ไม่รู้จังหวัดอื่นมีปัญหาเหมือนผมรึเปล่า ^^

OverclockZone Member mike_shinoda's Avatar

ทรูสัญญาณนิ่งดีงับ ไม่ค่อยจะดาว์น maintance ก็ไม่บ่อยเท่าไร ส่วน maxnet ไม่เคยใช้ - -"

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

จังหวัดผมไม่มีทรู Maxnet เทพสุดละ

OverclockZone Member amstel's Avatar

เหนือสิ่งอื่นใดถูกกว่าชาวบ้าน ชุมสายแถวบ้านผมจะดีกว่าคนอื่นล่ะมั้งเรื่องออกนอก
    ส่วนถ้าฝนตกจะเอ๋อนิดๆ น่าจะเป็นปรกติ

OverclockZone Member roman9's Avatar

Quote Originally Posted by Overclockz View Post
    ออก ต่างประเทศไม่ได้เรื่องครับ
    ผมใช้ Maxnet 1 M (ตอนนี้อัพเป็น 2 M) เข้าเว็บต่างประเทศไม่มีปัญหาใดๆครับ
    ตอนฝนตกความเร็วก็คงที่ไม่มีปัญหาครับ

ปล.ผมอยู่ ราชบุรี

OverclockZone Member The MOO's Avatar

Quote Originally Posted by roman9 View Post
    ผมใช้ Maxnet 1 M (ตอนนี้อัพเป็น 2 M) เข้าเว็บต่างประเทศไม่มีปัญหาใดๆครับ
    ตอนฝนตกความเร็วก็คงที่ไม่มีปัญหาครับ

ปล.ผมอยู่ ราชบุรี
    เหมือนกันครับ ไม่มีปัญหา
    สัญญาณมีปัญหาบ้างเฉลี่ย 2-3 เดือน/1ครั้ง
    ตอนนี้เพิ่มเป็น 4M แล้ว

OverclockZone Member Khow's Avatar

ไม่ต้องเทียบกับทรูนะัครับผมอยุ่ขอนแก่น
    TOT เน็ตเน่าเป็นประจำประจำมักมาซ่อมทุก7-15 วันหลังโทรแจ้ง
    TT&T เน็ตเน่าไม่เน่าแล้วแต่ชุมสาย แต่ของผมนิ่งๆสบายๆที่ 1Mbps ต้นเดือนจะได้ 2Mbps
    แล้วเวลาเนตเน่าช่างมาไวกว่า TOT 7-15 เท่า

OverclockZone Member

ของผม นครศร๊ TOT Rayum อย่าไปใช้เลยครับ บริษัท Rayum บริการ Junrai ผมเคยใช้ตอนมีปัญหา
    ทำหยั่งกับผมเป็นขอทานต้องไปอ้อนวอนให้มาช่วย เน็ตผมไม่ได้เล่นทั้งเดือนสุดท้ายปลายเดือนเก็บเงิน 1000.......

หลังจากนั้นก็ไปใช้ Maxnet ถ้านครศรีนี่ Maxnet เทพสุดแล้วฮะ มีบางคนบอกว่าออกนอกไม่ได้
    ผมว่าแล้วแต่เว็บ กับ SV นอกอ่ะครับว่าคุณใช้อ่ะไร ออกนอกนี่หลายเว็บผมโหลดได้ 250 kb ครับ
    ในไทย 450kb ชัวร์ ราคาแค่ 1000 เดียวเอง บริการระดับมืออาชีพ

ตัวอย่างออกนอกก็ youtube ความเร็วโหลด 250kb กดดู youtubeได้ไม่ีมีสะดุดเร่งความเร็วก็ได้ clip อันหนึ่ง
    ดูไม่ถึง 1ใน5 ก็โหลดเต็ม clip แล้วครับ จะช่วยโปรแกรมช่วยโหลด mv ลงเครื่องก็สบายๆ ครับ

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

ผมอยู่พิษณุโลก ใช้ดีครับ ไม่หลุด เน็ตนอกวิ่งดีตลอดสม่ำเสมอ จะเน่าก็ตอนหัวค่ำเป็นส่วนใหญ่

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ลพบุรี ปัจจุบัน 3Mbpsจาก 1.5 ดีครับ แรงดี
    แต่ถ้าเลือกทรูได้ ทรูก็น่าจะดีกว่านะครับ ท่าน จขกท.

แต่ผมไม่ทราบว่าที่ๆท่านอยู่ จะมีmaxnet ให้บริการไหม เพราะมันเปิดให้เฉพาะ ตจว.

OverclockZone Member parker996ap's Avatar

TT&T ดี สุดละ งัฟ จังหวัดผม ไม่ค่อยมี ปัญหา คับ มี ละมันแก้ ไม่ถึง 12 ขม
    TOT ถ้า เน่า ที แก้ 3 4 วัน

OverclockZone Member yok38_ns's Avatar

MAXNET ดีสุดครับ คอนเฟริม

คอเซนเตอร์ดีมาก 1103

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

Quote Originally Posted by yok38_ns View Post
    MAXNET ดีสุดครับ คอนเฟริม

คอเซนเตอร์ดีมาก 1103
    ใช่ครับ พูดจาดีใส่ใจลูกค้าดี

OverclockZone Member chanonkwa's Avatar

ของผมเคยใช้TOTครับ บอกเลยว่า อย่าลองใช้เลยครับเดี๋ยวจะเสียใจ/เสียดายเงิน และที่สำคัญที่สุดก็เสียความรู้สึกครับ
    ผมเสียเงินให้เขาเพื่อใช้น่ะครับ ไม่ใช่ขอทานไปขอเขาใช้ฟรีๆ แต่เขากับบริการย่ำแย่มากจนยากแก่การบรรยายออกมาได้
    พอขอเลิกใช้บริการเขากลับมาเก็บตังค่ายกเลิกเลขหมายอีก1200บาทด้วย
    ทั้งๆที่สัญญาการใช้บริการขั้นต่ำ 1ปี เราก็ใช้มานาน เฮ้อๆๆเหนื่อยใจครับ ประเทศไทย ไชโย!!!!

OverclockZone Member independent131's Avatar

Maxnet เหมือนกันครับ ใช้มา 1 ปีแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไร
    มีปัญหาโทรแจ้งวันนี้ พรุ่งนี้ก็มาแล้ว เผลอๆอาจจะมาภายในวันนั้นเลย
    เคยใช้ tot ที่บ้านเพื่อน ล่มบ่อยมาก

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

มีเบอร์ทุย ก็ใช้ทุยไปเถอะครับ
    อยู่เมืองทอง ไปถึงแน่นอน

ยังไม่มีเบอร์ แล้วแต่ท่านละกัน

OverclockZone Member godchild's Avatar
    Fashionรามอินทรา สนามบินสุวรรณภูมิ

ใช้ทรูครับแรงดีไม่มีตกครับ แมกเนตไม่เคยใช้อ่ะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks