Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอร่วมขบวนการคนหน้าตาดีกับ AMD!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอร่วมขบวนการคนหน้าตาดีกับ AMD!!

สวัสดีคร๊าบทุกท่าน หลังจากวันนี้ตะลอนๆ ขายของเก่า รับของใหม่(ของเราเก่าของเขา)

ก็ได้คอมใหม่แรงสมใจมี สเป็กดังนี้

Ahtlon x2 4600+
    Crucial 1*2GB bus800
    Abit ax78
    Sapphrie HD3650 256DDR3

ก็ลองคล๊อกเล่นๆ แบบงูๆ ปลา ได้มาแค่เนี๊ย
    http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=369184

(**ลองจะปรับ แบบพี่วิกรที่เคยทำแต่ไม่ได้ แค่ 260*12 ก็บูทไม่ได้ละ งง)

ต่อไปกำลังว่าจะลองคล๊อก Ram และ VGA ต่อ ท่านใดพอจะแนะนำก็ช่วยหน่อยนะครับ

คนอยากแรง .... (หล่อด้วยเพราะเราใช้ AMD)

Last edited by miixer; 2 Jun 2008, 09:46:00. Reason: ลองอีกรอบๆ ^ ^

Comment

ยังไปได้อีกไกลครับ

Comment

จัดแล้วครับ ลองลด HT เพิ่ม Vcord ไปได้ต่ออีกน่ะ

Comment

รอดูๆๆๆๆๆๆ

Comment

ลด HT แล้วเพิ่ม Vcore เหรอครับ อืมแล้วจะลองดูงับ

ส่วนแรมนี่มันเพิ่มขึ้นมาเป็น 500Mhz(*2) ได้ไงอ่ะครับ

เป็้นเพราะมันสัมพันธ์กับค่า ของ CPU ไหมครับ ปรับแรมเนี่ยยังไม่เป้ฯเท่าไหร่(ก็ยังไม่เป็นสักอันอ่ะนะ อิอิ)

Comment

ไปได้อีกเยอะครับ ของผม 4600+ 90nm Windsor เหยียบ 3.07

ของท่าน 65nm brisbane ยังได้ไกลครับ

กด HT ลง ทดแรม อัดไฟ ถึง 3.2 ได้ไม่ยากครับ

Comment

ดีจัง

Comment

บอร์ดผมอ่อนมากกว่าอีก

Comment

มาอัพเดตครับผม
                    http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=369184

ได้มาอีกนิดอ่ะครับ ถ้าปรับ bus มากกว่านี้ไม่ได้ละ

ตอนนี้เอาตัวคูร ht อยู่ ที่ x4 , ที่เหลือ ออโต

แต่ไมหน้าแรมเป็นอย่างงั้นอ่ะครับ งงๆ

สัดส่วนแต่ละอย่าง FSBcpu, ตัวคูณ , ไฟเลี้ยง , HT link ควรปรับไงเนี่ย

@ @ งงหมดแว้ว ไปแระ

Comment

ไม่รู้ว่าใช้ไฟแรมเท่าไรนะครับ

ลองทดแรมดูครับ แล้วทำการลดตัวคูณ ลงมา 10 ครับ แรมวิ้งได้ 519 ลดตัวคูณ ทดแรม วิ่ง บัส 300 ได้ไม่ยากครับ ถ้ามันตันจริง ก็ต้องเล่นบัสครับ 280x11 หรือ 300x 10 น่าจะได่ครับ

HT กับบอร์ด AM2+ ไม่ต้องลดก็ได้ครับ บอร์ดตัวนี้ ผมยังเคยให้มันวิ่ง 1500 ได้เลยครับ สบายๆ

Comment

มันไปได้อีก

ปิด Lan ปิด : Blank Port ทุกอย่าง ช่วยได้เยอะครับ!

Comment

ไม่เคยOC

Comment

แรมไฟไม่พอครับ ถ้าเปนแบบนั้น

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              ไม่รู้ว่าใช้ไฟแรมเท่าไรนะครับ
                              ไฟแรมนี่ผมจำไม่ได้เหมือนกันครับน่าจะประมาณ 1.9~2. นิดๆ เดี๋ยวคราวหน้าผมมาตอบครับ ตอนนี้ไม่ได้อยู่ห้อง

ลองทดแรมดูครับ แล้วทำการลดตัวคูณ ลงมา 10 ครับ แรมวิ้งได้ 519 ลดตัวคูณ ทดแรม วิ่ง บัส 300 ได้ไม่ยากครับ ถ้ามันตันจริง ก็ต้องเล่นบัสครับ 280x11 หรือ 300x 10 น่าจะได่ครับ

ครับผมแล้วจะลองดูครับ ตอนนี้เป้าหมายอยากให้แรมมันไปสัก 533 แบบนี้ต้องได้
                              cpu สัก 3198 ใช่ป่ะครับ เพราะเห็นมันบอกว่า บัสแรม = Cpu frequency/6
                              ไม่อยากเอา cpu มากไป เดี๋ยวมันร้อนเกิน นี่แค่ซิ้งเดิมๆเอง

HT กับบอร์ด AM2+ ไม่ต้องลดก็ได้ครับ บอร์ดตัวนี้ ผมยังเคยให้มันวิ่ง 1500 ได้เลยครับ สบายๆ

รับแซบครับ

Originally posted by NICKKIEZ View Post
                              มันไปได้อีก

ปิด Lan ปิด : Blank Port ทุกอย่าง ช่วยได้เยอะครับ!

ครับผม ตอนนี้ปิดแต่ on sound เพราะใช้ sound card อยู่ ส่วนแลนไม่ได้ปิดเพราะใช้อยู่
                              Originally posted by tanapon000 View Post
                              ไม่เคยOC
                              ครั้งแรกเหมือนกันครับ อิอิ
                              Originally posted by Talent`aOn View Post
                              แรมไฟไม่พอครับ ถ้าเปนแบบนั้น

ครับผม เป็นไปได้ๆ ขอบคุณครับ
                              ** แล้วก็รบกวนถามอีกนิดครับ ที่เห็นว่าต้องปรับลด bus ของแรมลงมาเพราะว่า
                              มันจะสัมพันธ์กันกับ bus ของ cpu ใช่ไหมครับ คงจากที่ว่า
                              ram bus = Cpu Frequency/6
                              ถ้าแบบนี้กด bus แรมลงสัก 333 จากเดิม 400 แล้วอัดไฟแรม cpu
                              เพิ่ม cpu bus มันจะมีสิทธิ์ดันแรมได้ถึง 533 ไหมครับ

แบบนี้เดือนหน้าต้อง ไปหา พัดลมมาเป่าแรม ซิงค์ดีๆมาใส่ซีพียูหน่อยละ น่าจะดี ตอนนี้ดูใน bios ความร้อน cpu ล่อไป 70c ผมเลยปรับให้พัดลมรัน 100% แต่ไหงมาดูที่ Everest cpu มันแค่ 50 นิดๆเอง อันไหนเชื่อได้กว่าครับเนี่ย ได้ยินเหมือนกันว่า ax78 sensor เอ๋อ

ปล.แรมตัวนี้ เอาสัก 533 คงไม่หนักไปใช่ป่ะงับ กลัวแต๊ป อิอิ ต้องส่งเครมนอกด้วย กัวว

ปล.สอง ขอบคุณทุกท่านมากๆคร๊าบ เดี๋ยวมาอัพเดตผลงานอีกเรื่อยๆ อิอิ
                              Last edited by miixer; 1 Jun 2008, 19:00:18.

Comment

Working...
                              X