Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามท่านที่เล่นชุดน้ำหน่อยครับ ทำไมถึงใช้น้ำกลั่น+แอลกอฮอร์ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามท่านที่เล่นชุดน้ำหน่อยครับ ทำไมถึงใช้น้ำกลั่น+แอลกอฮอร์ ??

ทำไมถึงใช้ 2อย่างนี้ผสมกันครับ ช่วยอธิบาย ประโยชน์มันหน่อยครับ ผมงง มันช่วยอะไรได้บ้าง มันได้ระเหย หมดหรอครับ ถ้ามันดีจริง แล้วใช้ อัตตราส่วนเท่าไหร บ้างครับ ขอเก็บข้อมูล นิดนึงครับ

ดัน รอคนมาตอบ

Comment

น้ำกลั่นเพียวๆ....

Comment

พอดีเห็ฯ ท่านนึง ไส่ แอลกอฮอร์ ทาแผล ที่แหละไส่ด้วย เลยจะถามว่า ทำไม รึ งง งิ

Comment

Originally posted by noAng View Post
          พอดีเห็ฯ ท่านนึง ไส่ แอลกอฮอร์ ทาแผล ที่แหละไส่ด้วย เลยจะถามว่า ทำไม รึ งง งิ

ให้มันหอมขึ้นมั้ง

ปล.เดา 100%

Comment

หมายถึง เครชน้ำหรือครับน่าจะ เเอลกอฮอลมีส่วนประสมของเอทานอลนะครับทำให้เย็นเหมือนไฮโดรเจนได้นะครับถ้าโดนอุหภูมิภายนอกเหมือนกับเราใช้ทาเเผลนั้นเเหละครับจะรู้สึกเย็นเมื่อผ่านซิ้งเเละพัดลมเป่าอากาศไปโดนเเท่งทองเหลืองที่มี เเอลกอฮอลไหลเวียนอยู่นะครับ

ผมคิดว่าน่าจะเป็นเเบบนี้

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
              หมายถึง เครชน้ำหรือครับน่าจะ เเอลกอฮอลมีส่วนประสมของเอทานอลนะครับทำให้เย็นเหมือนไฮโดรเจนได้นะครับถ้าโดนอุหภูมิภายนอกเหมือนกับเราใช้ทาเเผลนั้นเเหละครับจะรู้สึกเย็นเมื่อผ่านซิ้งเเละพัดลมเป่าอากาศไปโดนเเท่งทองเหลืองที่มี เเอลกอฮอลไหลเวียนอยู่นะครับ

ผมคิดว่าน่าจะเป็นเเบบนี้
              ท่านครับเอทานอลมันเป็นแอลกอฮอล์ชนิดหนึ่งครับ แล้วการที่เรารู้สึกเย็นเวลาที่เราโดนแอลกอฮอล์ก็เพราะแอลกอฮอล์ดึงความร้อนจากตัวเราไปใช้ในการระเหยตัวมันเองครับ ส่วนการผสมกับน้ำแล้วเอาไปใช้เป็น Coolant ผมว่าไม่น่าจะนำความร้อนได้ดีขึ้นนะครับเพราะมันจะทำให้ค่าความจุความร้อนของน้ำลดลงอ่ะครับ

Comment

ใส่แอลกฮอล์เสียดาย สู้มาชงโซดากินดีกว่า

Comment

น้ำกรองโลดดดดดดดดดดด ครับ

แอลกอฮอลล์เย็นครับ แต่ Seal หลุดดิครับ!

Comment

Working...
                  X