Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครต่อ raid.0 แล้วลง Vista บอกหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครต่อ raid.0 แล้วลง Vista บอกหน่อย

มันต้องลงไดรเวอร์raid ตอนลงวินโด้ หรือเปล่าครับ เหมือนของXPที่ต้องกดf6 ตอนก่อนลงวินโด้อ่ะ

หรือว่าไม่ต้องลงไรเลย อะไร ยังไง ช่วยบอกทีนะ พรุ่งนี้จะลงแล้ว

ตอนนี้xpกำลังน่วมด้วยไวรัส kasperskyโดนblacklistไป3วัน กลับมาอีกทีไวรัสล้นเครื่อง

ขอบคุณครับ
    บอร์ดam2 abit AX78 ลง วิสต้า อัลติเมท 32บิท sp1 นะ เรด0ด้วย

ลงก่อนที่จะลงตัววินโด้ว ครับผมมันจะเรียกหา driver แล้วมันจะให้ browe driver ก่อนลงคุณก็แค่ยัด driver ใส่ falshdriver(ถ้ามี) หรือ ไดร์A แล้วก็ลงปกติครับ ไม่ต้องไปกด f6 เหมือน XP

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
      ลงก่อนที่จะลงตัววินโด้ว ครับผมมันจะเรียกหา driver แล้วมันจะให้ browe driver ก่อนลงคุณก็แค่ยัด driver ใส่ falshdriver(ถ้ามี) หรือ ไดร์A แล้วก็ลงปกติครับ ไม่ต้องไปกด f6 เหมือน XP
      ขอบคุณครับ

Comment

ลงแล้วววว มีปัญหาอ่ะ ลงเสร็จไปแล้วกำลังเข้าไปหน้าdesktop เห็น รีไซเคิลบิลแล้ว ก็ดับไป รีสตาทใหม่ก็เข้าวินโด้ไม่ได้ เป็นหน้าจอดำๆ เขียนประมาณว่า
        Boot vista
        loader 1.2.1

อะไรประมาณนี้จำไม่ได้ ลงมา4รอบละ พออออ ลงXP มาใช้แก้ขัดก่อน เดี๋ยวลองโหลดอันอื่นมาลง

Comment

ดันหน่อย หรือลองลงของเจ้าอื่น

อันที่ลงนี่ที่มันมีภาษา อังกิด กับ รัสเซีย

Comment

ของผมไม่เห็นต้องทำอะไรเลยอ่ะ...
            ลองเปลี่ยนตัว Vista ดูครับ

Comment

อยากได้รายละเอียดอ่านได้ที่ไหคับ

Comment

มันจะมองไม่เห็นเองครับเเล้วมันจะให้เราหา driver ทั้ง flash drive หรือ FDD ก็ได้นะครับสองอย่างเครื่องมือของมันง่ายกว่า xp มากครับเพราะไม่ใช่ระบบ DOS เป็น ทีมขึ้นมาเลย

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                  มันจะมองไม่เห็นเองครับเเล้วมันจะให้เราหา driver ทั้ง flash drive หรือ FDD ก็ได้นะครับสองอย่างเครื่องมือของมันง่ายกว่า xp มากครับเพราะไม่ใช่ระบบ DOS เป็น ทีมขึ้นมาเลย
                  คือลงไดเวอร์ได้แล้วครับ ลงวินโด้ได้แล้วด้วย แต่ใช้ไม่ได้ -..-

Comment

Set harddisk เป็น RAID ใน BIOS ก่อน แล้วก็ลง Windows ตามปกติครับ Vista จะเห็น Harddisk เป็น RAID เองครับไม่ต้องลงไดรเวอร์ เพราะใน Vista มีไดรเวอร์มาในตัวแล้วครับ ผมใช้ P5KR ต่อ RAID 0 อยู่ครับ

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่นดูก่อนครับ มีวิสต้าร์แผ่นอื่นมั่งหรือเปล่า แล้วแผ่นที่ลงนั่นเวอร์ชั่นอะไรครับ

Comment

ที่รีคอมแล้วเข้าwinไม่ได้ เพราะcrack vista ?

Comment

อันนี้ผมก็ไม่รุ้ กำลังโหลดแผ่นใหม่อยู่

แล้ว 64bit มันกินแรมเท่าไหร่อ่ะ อยากเห็นภาพตอนเล่นเกมเลย

Comment

Crack vista แล้วไม่ได้ปรับ BIOS ให้ Boot ที่ Harddisk ครับมันเลยติดที่หน้าจอที่คุณบอก ลองเปลี่ยน ที่บูตไพออรีตี้ น่าจะหาย แต่ลง XP ไปแล้วนิเนอะ คิกคิก

Comment

BIOS1 มันก็ตั้งบูธฮาร์ดดิสอยู่แล้วนิครับ ผมสงสัยตอนลงเส็ดมันเข้าวินด้ไปได้แล้วถึงหน้าdesktopแล้วก็ดับไป พอเข้าอีกทีก็เข้าไม่ได้แล้ว เด๋ววันไหนว่างๆจะลองอีกซักตั้ง

Comment

Working...
                              X