Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2180 พอไม๊ครับสำหรับ 8800GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2180 พอไม๊ครับสำหรับ 8800GT

ตามหัวข้อเลยครับ แค่อยากรู้ว่ามันจะรีดการ์ดจอได้100%ไม๊ครับ แล้วถ้ากับ9600GT ล่ะครับเหมือนกันหรือเปล่า

ป.ล.ถามอีกข้อครับ ผมใช้psu 450w ที่มากับcase มันจะเอาอยู่ไม๊ครับ ตอนนี้ใช้ agp 7600GT อยู่ ขอบคุณครับ

- ว่ากันจริงๆ มันก็ไม่เหมาะมากนัก แต่ถ้าเล่นเกมส์ การ์ดจอควรจะเด่นหน่อยครับ แต่ CPU ก็ต้องไม่ขี้เหร่มากนักครับ

สำหรับผมชุดนี้ OK นะครับ แต่ต้องมีการ OC CPU ร่วมด้วย รีดทั้ง CPU ทั้งการ์ดจอ ยิ่งดีครับ

- 450 วัตต์ ติดเคส ไม่พอครับ

Comment

พอได้
      ส่วนตัวผมก็ยังใช้ E2140 เองนะ oc นิดหน่อย (VGA ก็ 8600GT) สเปก กากๆ
      ดูเกมส์ที่ผมเล่นดิ 555+

Comment

YURI -*-

Comment

ผมเล่น mario ยังไม่กะตุกเลย
          เหงข้างบนโน้นเล่นเยอะจัง

Comment

บิตมาทั้งนั้น

Comment

ผมว่า CPU เบาไปนิดนะครับ

แต่ถ้ายังไม่อยากเปลี่ยน ก็ OC CPU ไปก่อนครับ ช่วยได้เหมือนกัน แต่ไม่หมด

Comment

Originally posted by nununu View Post
                บิตมาทั้งนั้น

Comment

ผมก็ใช้ E2140 กับ 8600GT มันก็ไม่ได้ขี้เหร่ไรมากนะครัย ลื่นดีทีเดียว

แต่ถ้าใช้ความเร็วเดิมๆ 1.6 GHZ นี่รู้สึกถึงความอืดเลยครับ

เพราะเวลาเล่นเกมคล็อกขึ้นไป 3.2Ghz เป็นอย่างต่ำ อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับผม สงสัยคงต้อง BSEL ซักหน่อยละครับ

Comment

8600gt รุ่นใหญ่ใช้กันเยอะแหะ 55+

Comment

Working...
                      X