Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าของผมทำไมมีคลื่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าของผมทำไมมีคลื่นครับ

แบบมันเหมือนภาพไม่นิ่งอ่ะครับ ผมปรับภาพ 1280*1024 60Mhz(ปรับอย่างอื่นไม่ได้เลย) จอCRT 17" Samsumg ใช้การ์ดonboard ครับ

แก้ภาพไงดีครับ

จอภาพรับไม่ไหวครับ

17นิ้ว ผมปรับ 1024x768 @ 85 Hz กำลังดีเลยครับ

ถ้าต้องการ 1280*1024 แล้วอยากให้ภาพนิ่งก็ต้องเลือกจอ 19 นิ้วแล้วล่ะครับ

Comment

ลงไดรเวอร์การ์ดจอยังล่ะครับ

เมื่อลงแล้วจะสามารถปรับให้ได้มากกว่า 60Mhz เน้อ

Comment

Originally posted by Trex View Post
        แบบมันเหมือนภาพไม่นิ่งอ่ะครับ ผมปรับภาพ 1280*1024 60Mhz(ปรับอย่างอื่นไม่ได้เลย) จอCRT 17" Samsumg ใช้การ์ดonboard ครับ

คงไม่มาโทษเวบ OCZ เน่าอีกนะ

Comment

เหอๆ แล้วที่ผมตั้งกระทู้ตอนต้น มีอะไรเกี่ยวกับOCZ ไหมครับ ที่ผมโทษนะมันกระทู้อื่น และมันก็เป็นความจริงที่ทุกคนประจักษ์ได้ครับ - -a

หรือว่าไม่จริงครับ ทางmod ก็ไม่ออกมาชี้แจง แล้วจะให้คิดไงอ่ะครับ

Comment

ไม่รู้เหมือนกัน ไม่ใช่มด

Comment

ลองปรับความถี่ลงมาที่ 60 Mhz สิครับ

Comment

75MhZ ลอง ตัวนี้ ด้วย เคยอ่านเจอ เกี่ยวกะ CTR

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
                  จอภาพรับไม่ไหวครับ

17นิ้ว ผมปรับ 1024x768 @ 85 Hz กำลังดีเลยครับ

ถ้าต้องการ 1280*1024 แล้วอยากให้ภาพนิ่งก็ต้องเลือกจอ 19 นิ้วแล้วล่ะครับ
                  ยืนยันตามนั้นครับ

จอเก่าผมก็เป็นเช่นท่านเหมือนกัน

Comment

ถ้ามันเป็นลายพริ้วๆๆๆ

มีโอกาสเป็นปัญหาที่สาย (%ค่อนข้างมาก)

Comment

จอของท่านอยู่ใกล้กับตู้เย็น, ทีวี, ลำโพง บ้างหรือเปล่าครับ แนะนำให้อยู่***งจากอุปกรณ์กำเนิดสนามแม่เหล็กเหล่านี้ไว้ครับ ยิ่งถ้าบ้านของท่านอยู่ใกล้กับเสาไฟฟ้าแรงสูงด้วยแล้ว ก็คงต้องทำใจครับ หน้าจออาจจะไม่กระเพื่อมตอนช่วงดึกๆ

Comment

Originally posted by Trex View Post

ค่า refresh rate ต่ำไปครับ ลองปรับเป็น 75 Hz ก็หายแล้วครับ

Comment

Working...
                        X