Announcement

Collapse
No announcement yet.

Flash Bios nVidia บน Windows ง่ายๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Flash Bios nVidia บน Windows ง่ายๆ

ใช้ XtremeTuner ของ galaxy ง่ายดีครับสามารถใช้กับ
    บอร์ด nVidia ได้เยอะครับ เพราะจริงๆแล้ว จะมีการเรียก nvflash
    ที่เราใช้ๆกันขึ้นมาทำงานนั้นเอง ครับ

ฝากข่าวมาบอกลองแล้วใช้ได้จริงๆครับ แต่เพื่อความปลอดถัยก็ หา Startup 98
    เตรียมไว้ด้วยเผื่อเกิดปัญหาเข้า windows ไม่ได้..

http://upload.mthai.com/F0/484239608e874
    Last edited by winit_a; 1 Jun 2008, 12:55:16.

ขอบคุณครับ

Comment

มันติดตั้งได้กับการ์ดจอทุกยี่ห้อป่ะครับ

เพราะ ส่วนใหญ่ Utility พวกนี้ จะใช้ได้เฉพาะกับการ์ดของยี่ห้อนั้นๆ เท่านั้นครับ

ท่าน รบกวน upload ให้หน่อยครับ เผื่อมีเพื่อนอยากลอง ผมเองก็อยากทราบด้วย แต่ตอนนี้ ไม่มีเครื่องให้ลอง

Comment

Upload ให้ด้วยครับท่าน!!อยากได้ใช้ Galaxy อยู่ แต่โปรแกรมนี้ไม่ได้แถมมาให้

Comment

ของผมมะเห็นมีแผ่นมาให้เลย หรือว่าต้องหาโหลดเอาครับ

Comment

Originally posted by meen182 View Post
            Upload ให้ด้วยครับท่าน!!อยากได้ใช้ Galaxy อยู่ แต่โปรแกรมนี้ไม่ได้แถมมาให้
            มันไม่ได้ Support (เข้าใจว่าแบบ Full Function) กับการ์ดทุกรุ่นนะครับ

ลองไปดูรายละเอียดได้ที่ http://www.galaxytech.com/xt/

Comment

ด้วย ดัน

Comment

ผมใช้กับ galaxy 9600GSO , 8800 SPARK , FORSA 8800GT
                ใช้ได้้ครับ ไม่มั่นใจว่ามันจะเช็คการ์ดตอนลงหรือเปล่า เดี๊ยวจะเอาที่ลงแล้ว up ให้
                เพราะผมลงโปรแกรมไว้ตอนนั้นใส่ galaxy ครับ

ที่สังเกตุ น่ะผมเห็น nvflash ใน foder ด้วยเลยคิดว่าน่าจะใช้ได้หมด ครับ

Comment

ลูกเล่นมันน้อยอ่ะ

Comment

อยากได้ ๆ

Comment

Originally posted by aongmo View Post
                      อยากได้ ๆ
                      อยากได้ก็โหลดครับ

Comment

อ้าวอัพมาตอนไหนเนี่ย ขอโหลดไปลองดูซักหน่อย ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                        X