Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 ถ้าซื้อตอนนี้ ยังมีปัญหาเรื่องการอ่านแผ่นหรือเขียนแผ่นอยู่มั้ยคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 ถ้าซื้อตอนนี้ ยังมีปัญหาเรื่องการอ่านแผ่นหรือเขียนแผ่นอยู่มั้ยคะ

สนใจรุ่น 335, 351, 357 ,M62 คะ
    ถ้าระหว่าง 335, 351 ดูแล้ว 351 คุ้มกว่าใช่มั้ยคะ
    ทีนี้ก็เหลือ 357 เทียบกับ M62 = 357 ได้ประกัน 2 ปีราคาถูกกว่า 1000 บาท ก็คงเลือก 357

1. สุดท้ายก็เทียบ 351 กับ 357 แง้งงงง เอาตัวไหนดีคะพี่ๆ

การใช้งานของหนูคือ เล่นเนท ทำresearch เล่นเกมแนวsimค่ะ แต่ว่าจริงๆคือ ที่จะซื้อเพราะต้องการเอามาทำresearchค่ะ
    2.และที่บ้านใช้ wifi สัญญาณของs41 นี่ดีมั้ยคะ

3.อีกอย่างนึง window vista นี่ ให้ทางร้านลงมาให้ หรือว่าไปหาซื้อแผ่นมาลงเองคะ
    นี่เป็นเครื่องแรกคะที่จะใช้ vista ที่ผ่านมาใช้แต่ xp เลยกังวลเหมือนกันว่า vista นี่ มันลงยากมั้ย เพราะปกติก็ลงwindow กับพวกโปรแกรมต่างๆเองคะ

ถามเยอะเลย ขอบคุณพี่ๆมากนะคะ

335 357 คงใกล้จะหมดแล้วละครับไม่ก็หมดไปแล้วเดินไปเจอแต่พวก M ตอนนี้มีงานที่พันทิพย์ด้วยผมว่าคงหมด 351 ยังเห็นอยู่นะครับ ถ้าใช้ Vista ได้แนะนำครับ เพราะเครื่องรุ่นใหม่มันให้ Driver มาเป็น Vista หมดส่วน XP คนไทยหามาลงแก้ขัดกันเอง

Comment

ตอนนี้มีงานอะไรหรอครับที่ พันทิป???

Comment

ล่าสุด วันนี้ พันทิบ มีซุ้ม benq จากหลายร้านค้า ที่ชั้น 1 จัดอยู่นะครับ เห็นมี X31 มาแล้วด้วย ตัวจริงแจ่มมากครับ

แล้วก็ปัญหาเขียนแผ่น วันนี้สอย M63 มา พบว่ามีปัญหากับแผ่น DVD-R ของ princo ครับ แต่ยี่ห้ออื่นใช้งานได้ตามปกติ ทั้ง cd-r rw dvd-r rw ครับ

Comment

ผมเล่น S41-357 ไม่มีปัญหานะครับ

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
            ผมเล่น S41-357 ไม่มีปัญหานะครับ
            แล้วเรื่อง window vista ละคะ ทางร้านจะลงมาให้เรารึเปล่าคะพี่ แล้วที่ลงมาให้มันเป็นของแท้รึเปล่าคะ ถ้าไม่แท้ ใช้ไป มันจะมีปัญหามั้ยคะ

ขอบคุณคะ

Comment

ให้ของปลอมมาคับเบนคิวถึงสเปคแรงราคาถูกไง บอกให้ร้านลงวิสต้าได้

ส่วนมีปัญหาไหมไม่มีคับ เหมือนคุณซื้อคอมประกอบเอง คุณใช้แล้วมีปัญหาไหมละ

Comment

ผมใช้ s41-335 s32b ไม่มีปัญหาน่ะครับ ทั้งแผ่น princo เรอว่าแผ่นอื่นๆ

Comment

ซื้อไปเหอะ ดีทุกตัวแหละ

Comment

Working...
                  X