Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับลงโปรแกรม PartitionMagic 8 แล้วไดร์หายไป 1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับลงโปรแกรม PartitionMagic 8 แล้วไดร์หายไป 1

คือว่าผมลงโปรแกรม PartitionMagic 8 แล้ว ผมก็เปิดโปรแกรมขึ้นมา แล้วเพลอไปคลิกไรมันไม่รุ้ ไดร์หายไป 1 จะเอาไดร์นั้นกลับคืนมาได้ไหมครับ อยากได้ข้อมูลด้วยอ่ะครับ

ดัน ๆๆๆ

Comment

ดูในไบออสว่ามองเห็น HDD ครบมั้ย ถ้าไม่ครบลองขยับสายหรือสลับสายดูอ่ะนะ

Comment

Originally posted by TRIPPLE-X View Post
        ดูในไบออสว่ามองเห็น HDD ครบมั้ย ถ้าไม่ครบลองขยับสายหรือสลับสายดูอ่ะนะ
        มันหายไดร์เดียวครับท่าน ไม่ได้หายทั้งลูก

Comment

ตอนนี้หาไดร์ที่หายเจอแล้วครับ แต่พอลง โปรแกรม EasyRecovery Professional จะกู้ข้อมูล พอเปิดโปรแกรมแล้ว แล้วเลือก FormatRecovery โปรแกรมกลับปืดเอง เป็นเพราะอะไรครับ

Comment

ลองเข้าไดรว์ที่หายตรง My Computer ดูซิครับว่าเข้าได้รึเปล่า มีข้อมูลรึเปล่า

แล้วก็คลิกขวาที่ไดรว์ Properties ด้วยว่าถูกต้องรึเปล่า

บางทีอาจต้องฟอร์แมตไดรว์นั้นใหม่

ลองดูครับ

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
              ลองเข้าไดรว์ที่หายตรง My Computer ดูซิครับว่าเข้าได้รึเปล่า มีข้อมูลรึเปล่า

แล้วก็คลิกขวาที่ไดรว์ Properties ด้วยว่าถูกต้องรึเปล่า

บางทีอาจต้องฟอร์แมตไดรว์นั้นใหม่

ลองดูครับ
              ตอนนี้หาไดร์ที่หายเจอแล้วครับ แต่พอลง โปรแกรม EasyRecovery Professional จะกู้ข้อมูล พอเปิดโปรแกรมแล้ว แล้วเลือก FormatRecovery โปรแกรมกลับปืดเอง เป็นเพราะอะไรครับ

Comment

Working...
              X