Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้ที่ดูหนังผ่าน external HD (USB BOX)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้ที่ดูหนังผ่าน external HD (USB BOX)

มันกระตุกไหมครับ ของผมดูๆอยู่แล้วมันกระตุกอ่ะครับ

จนต้อง end task เพราะมัน not responding เลย

ผมไม่แน่ใจว่าเพื่อนๆ ดูผ่าน usb เลย หรือ copy มาลงในเครื่องก่อน

อยากถามความคิดเห็นเพื่อนๆ ครับ

ผมต้องแก้ไขที่อะไรครับ เพราะผมคิดว่าถ้า copy มาลงเครื่องก่อนเนี่ยเสียเวลามากมายเลยครับ

อยากจะดูผ่าน usb ผมต้องเสริมอะไรเข้าไปไหมครับ หรือว่าอัดแรมเพิ่ม (อันนี้คิดเล่นๆ ปกติ 1 GB)

ปล.ขอบคุณมากนะครับที่มาร่วมมาแสดงความคิดเห็นทุกคนครับ ผมจะติดตามกระทู้บ่อยๆครับ

ดู vcd แล้วกระตุกหรือป่าวครับ

Comment

เพิ่มเติม นะครับ หลังจาก responding ไปแล้วจะกด remove มันก้ฟ้องว่า

ฮือๆๆ มันค้างจังเลยอ่ะครับ แก้ไขไรได้บ้างครับ เวลาที่เพื่อนๆ เจอแบบนี้

Comment

ผมดู DVD อ่ะครับ

VCD ยังไม่ได้ลองเลย เพิ่งได้ HDD มา

Comment

ลองกับ VCD ดูสิครับ อาจจะเกี่ยวกับการส่งถ่ายข้อมูลที่จำกัดของสาย USB ก็ได้ครับผม

Comment

เด๋วจะลองดูครับ

แล้วมีเพื่อนที่มีปัญหาเหมือนผมอีกไหมครับ

หรือว่าดูกันได้ปกติอ่ะครับ อยากรู้ไว้เป็นความรู้ครับ

Comment

ผมไม่กระตุกนะครับ HDD ซีเกท 3.5" 500gb 7200 รอบ กับ Smart-Drive USB

ต่อไฟบ้านนะครับ ไม่กระตุก

Comment

ของผมเป็น HDD hitashi notebook 5400 rpm sata 1 กล่อง usb2.0

ลอง check transfer rate ตอน copy ข้อมูลลงเครื่องแล้วต่ำสุดก้ 1-2 Mb/s

T T

แล้วเรื่อง remove ไม่ออกตามรูปด้านบนน่ะครับ แก้ยังไง ต้องใช้โปรแกรม USB Safely Remove

ไหมครับ ผมกลัวว่าดึงออกเลยมันจะเกิดผลเสียกับ HDD และ ข้อมูลน่ะครับ
                Last edited by ewinmommam; 1 Jun 2008, 21:34:41.

Comment

ก็มีบ้างครับ ถ้าดูผ่าน ex-hdd เลย มานจะ กะตุกๆบ้างบางครั้ง

Comment

ex-hdd แบบไหนครับ ที่เคยเจอคือต่อ HDD SATA แล้วไฟไม่พอ

Comment

external box + HDD 2.5" ครับต่อไฟจากสาย usb นั่นหล่ะครับ

กระตุกแล้วหมดรมณ์เลย

Comment

ของผมhddของwd ตัว passport 120gbอะครับ
                        ดูหนังHDด้วยนะ(720pก็มี1080pก็มี)
                        ไม่กระตุกนะครับปกติดี

Comment

Originally posted by titan_psp View Post
                          ของผมhddของwd ตัว passport 120gbอะครับ
                          ดูหนังHDด้วยนะ(720pก็มี1080pก็มี)
                          ไม่กระตุกนะครับปกติดี
                          HDD 2.5" ป่าวครับแล้ว ผ่าน usb 2.0 ปกติเลยหรอครับ

แงๆๆๆๆ สงสัยงานเข้าแล้ว HDD ผมต้องห่วยแน่ๆเลย

Comment

formatt ไปแล้ว แค้นจัด ทำอารายก้ค้าง เซงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ถ้าเปน WD Passport จะเป็น 2.5" ใช้ไฟจาก USB หมดครับ

ผมก็ใช้อยู่ปกติครับ WD 250GB Passport 2.5"

ตัวเก่าผม Seagate 160GB 5400rpm 2.5" + Box USB 2.0 ธรรมดา ดูหนังได้ปกติหมดครับ VCD DVD ปกติ แต่พวกหนัง Hi-Def ยังไม่เคยลอง ตัวนี้ผมเปิดหนังชมพูกับ Q6600 ได้สิบกว่าเรื่องไม่กระตุกครับ มีก็น้อยมาก แต่พอไปเปิดกับพวก Celeron , Sempron แค่สามเรื่องกระตุกโคดครับ ไฟล์เป็น .avi ครับ
                              Last edited by stepmixer; 2 Jun 2008, 02:24:36.

Comment

Working...
                              X