Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการเเชร์เนดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการเเชร์เนดคับ

คือ ผมใช้วิสต้า เพื่อนใช้เอ๊กพี
    เเล้วที่ห้องมีพอตเเลนต์ให้หนึ่งพอต
    ผมเอาสายเเลนต่อเข้าเครืองผม(วิสต้า)
    เเล้วผมกะ ทำการเชื่อมต่อกะเพื่อนโดยไวเเลส
    (ad hoc) เพื่อให้ใช้เนดได้ทั้งสองเครื่อง
    เเต่ปรากฎว่า เครื่องผมที่ต่อสายเเลนเอาเล่นได้เครื่องเดียว

เลยอยากทราบวิธีที่ทำให้เล่นได้ทั้งสองเครื่อง
    โดยเครื่องหนึ่ง ต่อสายเเลนจากพอตเเลนที่กำเเพงหอ
    เเล้วให้อีกเครื่องคอนเนคเข้ามาที่เครื่องที่ต่อเเลน โดยไวเลส
    เเล้วให้เล่นเนดได้
    เเนะนำทีคับ

ใช้ switch 5 port

จบข่าว

Comment

ใช้ สวิชต์ เเล้วมันจะเล่นได้ทั้งสองเครืองหรอคับ
      ผมสงสัยว่า พอตเเลนที่กำเเพง มันมี มาให้ หนึ่ง ไอพี
      ถ้าจะเล่นสองเครื่องอย่างน้อยต้องมีสองไอพี
      สวิตช์มันเเจกไอพีไม่ได้ไม่ใช่หรอคับ
      ถ้าเอามาต่อมันจะเล่นได้เเค่เครื่องเดียวรึป่าว

ช่วยอธิบายทีคับ

Comment

Working...
      X