Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อน ๆ ใช้บล็อกระบายความร้อนรุ่นไหนระบายความร้อน การ์ด ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อน ๆ ใช้บล็อกระบายความร้อนรุ่นไหนระบายความร้อน การ์ด ATI

อยากถามเพื่อน ๆ แก๊งแมวน้ำใช้ BLOCK ระบายความร้อนการ์ดจอของ 3850,3870 ตัวไหนกันครับของผมมันร้อนครับ อุณหภูมิปกติอยู่ที่ 72 องศา Fulllond อยู่ที่ 80 องศาครับเลยอยากจะใช้บล๊อกน้ำบ้างครับ

ลองนี่ดูครับ ถูกๆๆเย็นๆๆ จาก 60. ลดเหลือ39. f 90.ลดเหลือ50
    Last edited by sc; 14 Aug 2008, 17:46:09.

Comment

Originally posted by sc View Post
      ลองนี่ดูครับ ถูกๆๆเย็นๆๆ จาก 60. ลดเหลือ39. f 90.ลดเหลือ50
      ขอบคุณครับ ถูกๆ เย็น ๆ ครับ

Comment

หาจับมือ2ซักประมาณ 600-700
        ใช้คุ้มแน่นอน จับใส่การ์ดได้แทบทุกตัว(การ์ดระดับกลางๆ)

Comment

Originally posted by sc View Post
          ทำไม่ผมใช้ตัวนี้แล้วมันรั่วอ่ะครับ ตอนที่ใส่มันรั่วตรงสายยางกับฟิตติ้งตอนนั้นใช้สายยาง 3/8 ด้วยนะครับ (แต่ตอนนี้ผมมาใช้สาย 1/2 มีวิธีที่จะทำให้มันใส่แล้วไม่รั่วมั้ยครับเพราะตัวฟิตติ้งของบล๊อกมันแค่ 3/8 เองมั้งครับ)

Comment

ตัวนี้หน้าสนไหมครับ แต่ยังไม่ได้ดูราคาว่าเท่าไหร่ครับไม่รู้ว่าที่ TK มีหรือเปล่าครับ
            Attached Files

Comment

ตัวนี้ก็มีคนใช้เยอะนะครับผมว่าก้จะซื้อมาใส่เหมือนกันแต่รอเปลียนระบบน้ำใหม่ก่อนอิอิ

Comment

สอยมาวันนี้
                Last edited by pungpond999; 13 Aug 2008, 23:31:48.

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
                  สอยมาวันนี้
                  ราคาเท่าไหร่ครับตัวนี้ ที่ TK มีหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by dumbell View Post
                    ราคาเท่าไหร่ครับตัวนี้ ที่ TK มีหรือเปล่าครับ
                    1650ครับ ของยังมีอยู่ ต่อเอาเองนะ

Comment

Originally posted by csanti2000 View Post
                      ทำไม่ผมใช้ตัวนี้แล้วมันรั่วอ่ะครับ ตอนที่ใส่มันรั่วตรงสายยางกับฟิตติ้งตอนนั้นใช้สายยาง 3/8 ด้วยนะครับ (แต่ตอนนี้ผมมาใช้สาย 1/2 มีวิธีที่จะทำให้มันใส่แล้วไม่รั่วมั้ยครับเพราะตัวฟิตติ้งของบล๊อกมันแค่ 3/8 เองมั้งครับ)
                      ไม่ได้เข้าหมวดนี้นาน อิอิ ตามรูปครับ เคยถอดให้ไปท่านติ ตอนนี้กลับมาอยู่ที่เดิมอิอิไม่รั่วเลยครับลัดสายดีๆ็เย็นดีใช้งานอยู่จนบัดNow 555

Comment

อันนี้ก็โอเคนะค๊ะ
                        ขายอยู่ ที่

Comment

แล้วตัว Fuzion-GFX ใส่กับ HD 3870 ได้ป่ะคับ
                          เพราะเห็นในเว็บมันบอก ATi X1000 Series เลยไม่ค่อยแน่ใจ

ผลการทดสอบก็ต่างกันแค่ 1C กะ Swiftech MCW60-R
                          แต่ผมว่า MCW60-R มันยิงน้ำเข้าแล้วหักข้อต่อลง 90 องศา
                          อาจจะกระทบกับแรงดัน ต่างกับ Fuzion-GFX ที่ยิงน้ำเข้าโดยตรง

Comment

สนใจตัวแบบด้สนบนเหมือนกาน D-TEK สวยดีด้วย

Comment

ไปสอยมาแล้วครับ ตกลงเอา Swiftech MCw 60 ครับ ก็เย็นดีครับ Idil 38 c' ส่วน f.42 c' ครับเย็นใช้ได้ครับ

Comment

Working...
                              X