Announcement

Collapse
No announcement yet.

และแล้วผมก็ได้ย้ายค่ายเป็นสมาชิกใหม่ AMD แล้วครับโปรดชี้แนะด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• และแล้วผมก็ได้ย้ายค่ายเป็นสมาชิกใหม่ AMD แล้วครับโปรดชี้แนะด้วย

สเป็คดังนี้นะครับ
    PHENOM x4 9550 +Gigabyte G-power pro
    GA-MA78GM-S2H
    RAM G SKILL F2-6400CL4-1GBPK X2
    มีข้อสงสัยอยู่ว่า
    1.ทำไม RAM ไม่เป็น CL4 แต่เป็น5
    2.จะปรับค่า FSBRAMได้ยังไง และควรปรับเป็นเท่าไหร่ดีที่สุดครับ
    3.ทำไมมันไม่โชว์ชื่อMB
    4.ชุดนี้ควรปรับแต่งยังไงให้มีประสิทธิภาพครับ
    แนะนำด้วยครับ
    Attached Files

ยินดีต้อนรับ
    ว้าว ฟีนอมเสียด้วย น้องใหม่มาเกินหน้าเกินตา อิอิ แถมยัง OC ไป 5%

Comment

เข้าไปในไบออส กด Ctrl+F1 ทีนี้ใน M.I.T. จะมีให้ปรับเพิ่มเติมครับ
      ล่าง SPD ก็ปรับเป็น 4-4-4-12 ตรงไฟ DDR2 +0.3

Comment

เพิ่งเป็นสมาชิกAMDเล่น4คอร์ทันที สุดยอดมากครับ ยังไงก็เป็นแนวทางนำร่องให้ผมด้วยละกัน กะลังปั๊มเงิน อยากได้4คอร์กะเค้ามั่ง หุหุ

Comment

^ ^ น่าอิจฉาคร๊าบ อยากได้ Phenom มาใช้มั่งจัง

ตอนนี้ใช้ น้อง 4600+ ไปพลางๆก่อน

Comment

แรมตรง DCMode รู้สึก Unganged จะดีกว่านะคับ แต่ผมไม่รู้นะว่าเปลี่ยนตรงไหน ต้องถามท่านอื่น - -'

Comment

6000+ ผม OC แทบตาย ถึงจะได้ HT 1800
              9500 เดิมมาก็บก HT มา 1800 เลย

เฮ้อๆๆๆ อิจฉา

Comment

น้องใหม่โผล่มาก็เล่น Phenom เลย หุหุ ท่าทางเงินจะหนา..

อิจฉาคนมีตังค์ หุหุ..

Comment

ขาย Asus A8N5X nforce4มีพัดลม + Amd 3200 (oc 2.8 เล่นไม่มีดับความร้อนอยู่ที่ไม่เคยเกิน 54 ) + ram kington 512/400 2 ตัว + การ์ดจอ 6500 PCI-E 256MB DDR 2 มีพัดลม (oc 466/844 ยังลากไม่สุดลากต่อได้อีกแต่หยุดเพราะตัวเลขมันสวยดีความร้อนไม่เคยเกิน 56 )+SeagateBarracudaSATA 160 GB สนใจโทรมาที่ 0835635303 คร้าบ...

Comment

น้องใหม่ มากับของใหม่
                    อิจฉา ผม ยัง แอตลอน 3000+ อยู่เลย 555+

Comment

อ้ากน้องใหม่ไฟแรงจัง เปิดประเดิม ด้วยฟีน่อม แต่อยากให้ใช้การ์ดจอ HD4870 หุหุถ้ามันวางขายจิงไม่ก็เล่น3870ไปพลางๆ

ปล. สิ่งที่พูดมากระเป๋าตังเอื้มไม่ถึง ได้แค่ 4600+ ราคา2000ต้นๆ

Comment

อิจฉาอ่ะ

Comment

อิจฉา ตาลุกเป็นไฟแล้ว

Comment

Originally posted by monzero View Post
                            สเป็คดังนี้นะครับ
                            PHENOM x4 9550 +Gigabyte G-power pro
                            GA-MA78GM-S2H
                            RAM G SKILL F2-6400CL4-1GBPK X2
                            มีข้อสงสัยอยู่ว่า
                            1.ทำไม RAM ไม่เป็น CL4 แต่เป็น5
                            2.จะปรับค่า FSBRAMได้ยังไง และควรปรับเป็นเท่าไหร่ดีที่สุดครับ
                            3.ทำไมมันไม่โชว์ชื่อMB
                            4.ชุดนี้ควรปรับแต่งยังไงให้มีประสิทธิภาพครับ

แนะนำด้วยครับ

1. ต้องเข้าไปปรับในไบออสน่ะครับ พอกด Del เข้าไบออสแล้ว ให้กด Ctrl+F1 แล้วก็เข้าไปที่ ปรับบัสCPU อะครับ แล้วเข้าอันแรก มันจะเป็น Auto อยู่ให้ปรับเป็น Manual แล้วก็ปรับ Cl ต่างๆเลยครับ
                            2.อันนี้ต้องลองเองน่ะ
                            3.ผมก็ใช้ CPU-Z ไม่โชว์ครับ ปกติดี
                            4.ถ้าให้มีประสิทธิภาพสูงสุดผมคิดว่าใช้เดิมๆน่ะ (คิดว่าน่ะ) ^^

Comment

Working...
                            X