Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเสียงคนใช้STRIKER II หน่อยเถอะครับ..จะมีเกิน20 คนมั๊ยเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเสียงคนใช้STRIKER II หน่อยเถอะครับ..จะมีเกิน20 คนมั๊ยเนี่ย

ขอรบกวนเชิญชวนระดมพลคนใช้ STRIKER II เจ้าม้าพยศจอมเอ๋อแห่งปี
    มาเสวนากันหน่อยครับว่าแต่ละท่านใช้งานเป็นอย่างไรบ้าง
    ความเสถียร
    ความยาก/ง่าย/ลากไกล ในการ OC
    ความร้อน
    เท่าที่ตามอ่านกระทู้ต่างๆมา
    รู้สึกคุ้นๆว่า เห็นมีผู้ใช้กันไม่กี่ราย ส่วนใหญ่ไปทางชิพ X38 X48 P35 กันทั้งน้านนนนนนนน
    แต่เพื่อความแน่นอน
    จึงขอให้ออกมาแสดงตนและความคิดเห็นกันหน่อยเถอะครับพี่น้อง
    ขอบคุณครับ

ใช้ค่ะ แต่ไม่เคยOCเพราะทำไม่เปน ซื้อมาติดกะคอมแบนด์เนมค่ะทันทีที่มันหมดประกัน ก็ดีนะ+เคสสวยๆจากเอชพีสีดำทมึนเหมือนเจ้าม้าเชกเทาว์ ของท่านกวนอู

Comment

Originally posted by nubosss View Post
      ใช้ค่ะ แต่ไม่เคยOCเพราะทำไม่เปน ซื้อมาติดกะคอมแบนด์เนมค่ะทันทีที่มันหมดประกัน ก็ดีนะ+เคสสวยๆจากเอชพีสีดำทมึนเหมือนเจ้าม้าเชกเทาว์ ของท่านกวนอู
      ขออภัยนะครับ...ไม่ทราบว่าท่าน BOSSS นี่..เป็นนักบริหารหญิงที่นิยมความร้อนแรงของ
      เจ้าม้าพยศบนอานม้าสีดำสวยยี่ห้อHP หรือครับ......ถ้าใช่..ก็น่าทึ่งมากครับ
      มาแล้ว 1 ราย
      หุๆ...

Comment

ใช้เหมือนกันคับ
        OCได้ 4500กว่าๆ กับ 2000 เมกแรมคับ
        เดียวนี้OCได้แค่ 4000 กว่าๆ กับ 1800 เมกแรมเองอ่ะคับ

Comment

สบายๆครับ OC E2180 2.0 ลากไป 3.0 สบายๆ ไม่มีปัญหาอะไร กำลังรอ 280 GTX ออกอยู่ จะเอามาทำ SLI และรอ Q9650 ราคาลงอยู่ แหมสะใจจ๊อด (ถ้าเป็นจริงได้ก็คงดีนะครับ )

Comment

ใช้เหมือนกันแต่ oc ไม่เปนสอนหน่อยปรับตรงไหน

Comment

คงต้องไปหาหนังสือพวกนี้มาอ่าน ไม่มีใครกล้าลองดีหรอกหรือมาบอกวิธีการให้ ถ้ามีปัญหาใครโดนล่ะ อีกอย่างซื้อมาแล้วพังทางร้านเค้าจะรับซ่อมหรือเปลี่ยนให้ไหม

Comment

โย้ๆ.... ไม่ได้ใช้แฮะ แต่ดันหลงเข้ามา หุหุ

Comment

เข้ามาอิจฉา

Comment

มีไร ถามไว้ได้คับ
                    ว่างๆจะมาดูคับ

Comment

ใช้เหมือนกันครับ Q9300 ลากไปได้ 3.5+ แต่ตอนนี้ให้แค่ 3.1 พอดีๆครับ อุณหภูมิก็ไม่มีปัญหาพัดลมตัวละ350.-
                      ก็ได้สบายบรื๋อ ครับผม

Comment

ย่องมาดู ไม่ได้ใช้

Comment

Originally posted by Wining View Post
                          มีไร ถามไว้ได้คับ
                          ว่างๆจะมาดูคับ
                          มีช่องแบบนี้...งั้นผมขอรบกวนถามเลยนะครับ
                          คือผมOC ไปที่ 3.5 พบว่า CPU ค่อนข้างร้อนประมาณ 52-56 C
                          บอร์ดร้อนประมาณ 65-67
                          ทำอย่างไรจึงจะลดความร้อนได้บ้างครับ
                          ปล. C2Q9450 CPU COOLER OCZ VENDETTA 2
                          LIAN-LI PC-V1000PLUS
                          พัดลม 90 mm ดูดเข้าหน้าเคส 1 ดูดออกหลัง 1 ดูดออกข้าง 1
                          (ไม่รู้จะติดตั้งพัดลมเพิ่มได้อย่างไร เพราะดูๆแล้วไม่มีส่วนใดบริเวณใดจะติดตั้งพัดลมเป่าลงบอร์ด
                          ในทิศทางมุมฉากได้เลย...T.T)
                          ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                            มีช่องแบบนี้...งั้นผมขอรบกวนถามเลยนะครับ
                            คือผมOC ไปที่ 3.5 พบว่า CPU ค่อนข้างร้อนประมาณ 52-56 C
                            บอร์ดร้อนประมาณ 65-67
                            ทำอย่างไรจึงจะลดความร้อนได้บ้างครับ
                            ปล. C2Q9450 CPU COOLER OCZ VENDETTA 2
                            LIAN-LI PC-V1000PLUS
                            พัดลม 90 mm ดูดเข้าหน้าเคส 1 ดูดออกหลัง 1 ดูดออกข้าง 1
                            (ไม่รู้จะติดตั้งพัดลมเพิ่มได้อย่างไร เพราะดูๆแล้วไม่มีส่วนใดบริเวณใดจะติดตั้งพัดลมเป่าลงบอร์ด
                            ในทิศทางมุมฉากได้เลย...T.T)
                            ขอบคุณครับ
                            ง่ะ
                            ไมรู้อ่ะคับ
                            ทีใช้อยู่มัน 37 CPU
                            บอรด์ 45 เองอ่ะคับ
                            พัดลมใช้เหมือนกันเลยอ่ะคับ
                            ถามคนล่างเลยคับ เพ่

Comment

Originally posted by Wining View Post
                              ง่ะ
                              ไมรู้อ่ะคับ
                              ทีใช้อยู่มัน 37 CPU
                              บอรด์ 45 เองอ่ะคับ
                              พัดลมใช้เหมือนกันเลยอ่ะคับ
                              ถามคนล่างเลยคับ เพ่
                              dekmap รึป่าวเนี่ย
                              แต่ผมคิดว่าใช่

Comment

Working...
                              X