Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆช่วยผมOC athlonx2 4000+ m2n e-SLIหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆช่วยผมOC athlonx2 4000+ m2n e-SLIหน่อยครับ

คืออยากให้มันวิ่งสัก2.4ก็พอแล้วอะครับพอดีจะใ้ห้แรมวิ่งที่BUS800เต็มอะครับตอนนี้
    มันวิ่งได้แคฺ่ประมาณBUS700 กว่าเอง ตอนแรกเคยเพิ่มFSBไปที่229ตัวคูณ 10.5
    แล้วเล่นไปซักพักมันก็เกิดอาการจอฟ้าแล้วก็เครื่องรีสตาท เองอะครับ
    RAMเป็นของ เรือใบxms2 ครับ
    ช่วยที่ครับมือใหม่อะครับไม่ค่อยได้ปรับแต่งในส่วนนี้ เท่าไรเลยจะลองดูอะครับ
    ค่าHT Link บอร์ดตัวนี้ปรับตรงไหนอะครับไม่เห็นมีเลย ไฟก็ปรับได้น้อย
    ปล. ถ้าพิมพ์ผิดพลาดต้องขอโทษด้วยนะครับเรียกมะค่อยถูก
    Attached Files

ก็ปรับ CL5 ไปซิครับ

Comment

ต้องปรับCL 5หรอครับถึงจะไปใช้ได้

Comment

ลองยังละครับ
        ลองดูซิครับ

Comment

แล้วค่าHT Link ยังไม่ต้องไปปรับอะไรใช้มะครับ(ไม่รู้ไปปรับตรงไหนเพราะไม่มี)

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ลองยังละครับ
            ลองดูซิครับ
            ขอบคุณมากครับ เดียวขอลองปรับCL5ก่อนครับ

Comment

ช่วยทีคับจะให้แรมมันวิ่งเต็มบัส800อะครับ
              ปรับCL5แล้วเล่นเกมส์ไปก็ค้างอะครับ
              หรือบอร์ดตัวนี้มัน oc ไม่ได้ครับ

Comment

บอร์ดตัวนี้ โมไฟ cpu เลยครับ auto at 1.55 volt

Comment

ลดตัวคูณ ลดHT ที่ฟังชั่นชิบเซ็ต ทดแรม แล้วเพิ่มไฟช้าๆ อัดไปเรื่อยๆ

Comment

เข้ามาดู

Comment

Working...
                    X