Announcement

Collapse
No announcement yet.

เหงมีแต่คนพูดถึง asus acer BenQ ไม่เหงมีใคร พูดถึง Compaq เลยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เหงมีแต่คนพูดถึง asus acer BenQ ไม่เหงมีใคร พูดถึง Compaq เลยคับ

เหงมีแต่คนพูดถึง asus acer BenQ ไม่เหงมีใคร พูดถึง Compaq เลยคับ

Compaq มันไม่ดีหรอคับ..หรือไม่เปงที่นิยม

ส่วนตัว [ของผม] ไม่ถูกกับยี่ห้อนี้ [HP] ครับ ด้วยหลายๆประการ

compaq ก็คือรุ่นหนึ่งของ HP

หลักๆคือผมว่า spec กับ ราคา มันไม่ balance กันด้วยล่ะครับ เขาเลยไม่แนะนำ

Comment

มีปัญหาเรื่องไดเวอร์คับ

Comment

อืม ก็ว่า
        เพื่อนผมก็มีคนใช้หลายยี่ห้อ
        ไม่ยักกะมีคนใช้ Compaq / HP เลย อะ

Comment

มันไม่ค่อยนะครับ Driver ก้อหายาก และ เสียงก้อไม่ Work

Comment

มันเป็นช่วงมากกว่าครับ เช่นบางช่วงที่เพื่อนๆเห็นว่าตัวไหนคุ้ม ดี ก็จะแนะนำตัวนั้นไป

อย่างตอนที่ผมจะซื้อใหม่ มีแต่คนแนะนำ Compaq ในงบ 25000 ครับ

แต่เดี๋ยวนี้ไม่น่าแนะนำแล้ว เพราะปัญหาเรื่องไดรเวอร์ไม่ซัพพอร์ต XP ครับ
            ูี
            อีกทั้ง ยังมี BenQ ที่น่าสนกว่ามากๆ ออกมาอีก ก็เลยไม่พูดถึงครับ

Comment

ๅ/-

Comment

ผมก็มี compaq v3000 อยู่ตัวหนึ่ง(บัญชีที่officeใช้) ก็ดีน่ะครับ แต่ผมว่าหลังๆที่ไม่ค่อยมีใครกล่าวถึงเพราะด้วยราคา สเปค และปัญหาทางด้าน driver xp (อันนี้คนใช้vistaไม่มีปัญหา) มันสู้ แบร์นอื่นไม่ค่อยได้ก็เลยไม่เด่นมากครับ กลายเป็นว่าผู้ใช้ใหม่ๆ หันไปสนใจ asus benq ที่ราคา+สเปค เหมาะสม กันมากกว่า แต่ compaq ก็ยังได้รับความนิยมจากขาประจำ รวมทั้ง บริษัทต่างๆ ที่ยังคงเชื่อมั่นกะแบร์นครับ เพียงแต่ท่านเหล่านั้นอาจไม่ได้เข้ามาใน Overclock Zone นั้นเอง(ไม่ได้เข้ามาเพราะใช้อย่างเดียวอาจไม่รู้จัก Overclock) ครับ

Comment

HP - horse Power อิอิ

Comment

หมดยุค compaq รุ่งเรืองไปนานแร้ว

Comment

ไดร์เวอร์คือปัญหาหลัก

Comment

มี20000จะเล่นข้างไหนดี

Comment

Originally posted by kugugkugug View Post
                          มี20000จะเล่นข้างไหนดี
                          กดตั้งโต๊ะเล่นแก่วๆไปก่อน เก็บเงินเพิ่มอีกสักหน่อย

ครบดีแร้วจะจัดการ นาบ ฟาด สอย ก้อแร้วแต่ท่านอ่ะ

Comment

^^
                            ไม่มีคนใช้ Thinkpad มั่งหรือครับ T_T

Comment

Originally posted by widya View Post
                              หมดยุค compaq รุ่งเรืองไปนานแร้ว
                              เหอๆ....

Comment

Working...
                              X