Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรม KMplayer ถอดรหัส DTS ได้หรือป่าวครับทำยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรม KMplayer ถอดรหัส DTS ได้หรือป่าวครับทำยังไง

โปรแกรม KMplayer ถอดรหัส DTS ได้หรือป่าวครับ คือผมใช้กาดเสียง AUdigy 2zs ตัว ตัวที่ตัดความสามารถในการถอดรหัส DTS ออกไปนะครับอยากรู้วิธีการตั้งค่าให้โปรแกรม KMplayer ถอดรหัสให้นะครับขอบคุณมากนะครับ

โปรแกรม KMplayer ถอดรหัส DTS ได้หรือป่าวครับทำยังไง

อยากรู้เหมือนกันครับ ชี้ทางให้ด้วยครับ

Comment

โปรแกรมนี้เรียกใช้ filter อื่น เด๋วกลับบ้านแล้วจะมาลงให้

Comment

มันใช้ ac3filter นิครับหาโหลดได้ทั่วไปฟรี

Comment

มารอดู

Comment

ติดตามชมตอนต่อไป

Comment

ขอบคุณมากครับ แล้วต้องตั้งค่ายังไงหรือป่าวครับ คือผมทำไม่เป็นนะครับ

Comment

ทำไง KMP ก็คงจะ ให้เสียงได้ห่วย อยู่ดี

Comment

แล้วใช้ตัวไหนดูหนังดีละครับ ช่วยแนะนำที เพราะผมชอบดูหนัง ฟังเพลงมาก เเนะ นำทีนะครับ

Comment

คิดว่ามันน่าจะใช้ฟิลเตอร์ของโปรแกรมอื่นๆถอดรหัสได้นะครับ แต่ไม่รู้ผลออกมาเป็นไง

แล้วถ้าจะดู hidef เสียงออก 7.1 ใช้โปรแกรมไหนดูดีสุดอ่าครับ

Comment

1) ลายเซ็นต์คุณเรือนี่เริ่มยาวขึ้นเรื่อยๆ เลยนะ อิอิ

Comment

Originally posted by praypry View Post
                        คิดว่ามันน่าจะใช้ฟิลเตอร์ของโปรแกรมอื่นๆถอดรหัสได้นะครับ แต่ไม่รู้ผลออกมาเป็นไง

แล้วถ้าจะดู hidef เสียงออก 7.1 ใช้โปรแกรมไหนดูดีสุดอ่าครับ

พวก DTS/AC3 ธรรมดา เรียกใช้ Cyberlink audio decoder /Nvidia Audio decoder

AC3 filter FFDshows ก็ได้

หากต้องการให้ การ์ดเป็นตัวถอดระหัส เลือก use s/p dif ที่ filter

DD+ TrueHD DTS HD

hidef ถ้ามาเป็นแผ่นๆ หรือ iso ใช้ powerdvd ไปเลย

แต่เสียงที่ได้ยินมันแค่ 16bit 48khz

ส่วนถ้าเป็น MKV แล้วเป็น DD+ TrueHD DTS HD ยังไม่มี filter ใด ใช้งานได้สมบูรณซะที เอาเป็นว่า ใช้ไม่ได้ละกัน

ให้ฟัง soundtrack ส่วนที่เป็น DTS/AC3 ไปก่อน

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                          1) ลายเซ็นต์คุณเรือนี่เริ่มยาวขึ้นเรื่อยๆ เลยนะ อิอิ

ถ้ามีคนทำเพิ่ม ผมก็จะเอามาแปะให้หมด ยาวไปเรื่อยๆ

Comment

ระวังจะกลายเป็นช่วยเค้าโฆษณาฟรีนะน้อง อิอิอิอิ

Comment

ขอบคุณ มากครับ ถ้ามีรูปประกอบด้วยจะเป็นการรบกวนมากไปหรือป่าวครับ จะดีมากๆเลยคิดว่าคงมีหลายคนได้ความรู้เพิ่มเติมไปอีกเยอะ แต่เก่งจริงๆ ไม่ทราบว่าทำงานด้านไหนหรอครับ เยี่ยมเลย

Comment

Working...
                              X