Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ลำโพง + การ์ดดีๆสักอันแนะทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ลำโพง + การ์ดดีๆสักอันแนะทีครับ

ขอโทษนะครับถ้าเป็นกระทู้ขยะ คือว่า อยากได้แบบว่าที่มานดีก่า onboard <<< เกลียดมัน
    แต่ไม่ได้เน้นอารายมากมายอ่ะฟังไปเพลินๆ อ่ะครับ ช่วยแนะทีนะครับ

หา 2zs ที่บอร์ด hifi ได้เลยครับ

Comment

SB 0100 เลยท่านราคามือสองบอร์ด hifi ประมาณ800 บาท แนะนำเพราะใช้อยู่เบสแน่นดี อิอิ
      (เก่าแต่เก๋า)

Comment

ขอบคุณครับ

แต่board ผมรุ่นเก่าอ่ะ ใช้ได้ป่าวครับ รุ่น p4v8x-xอ่ะครับ

Comment

X-Fi Elite Pro เลยครับท่าน

(โฆษณากันหน้าด้าน ๆ เลย )

พูดเล่นนะครับ

ถ้าอยากได้ดีกว่าออนบอร์ดนิดหน่อย หา 2ZS ราคาประมาณ 2000-2500 บาทมาใช้ก็พอครับ

อยู่อย่างพอเพียงดีกว่า

Comment

ได้ครับ มี PCI ก็พอแล้ว

Comment

กำลังตามหาครับ อิอิ ขอบคุณมาก แล้วลำโพงหละครับ

OME มานคืออะไรหรอครับ
              เหงเจ้านึงบอกแจ็คทองไม่ใช่ OME
              อีกเจ้าบอกแจ็คทองOME

Originally posted by ~jelly* View Post
              หา 2zs ที่บอร์ด hifi ได้เลยครับ
              ท่านมีคะแนน3dmark ไหมครับจะลองเทสดูอ่ะครับ
              Last edited by champ125; 2 Jun 2008, 16:00:44.

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=213917

SB0100 ขายอยู่นะครับ ถ้างบไม่เยอะเริ่มต้นจากตัวนี้ก่อนรับรองว่าเสียงต่างจาก onboard อย่างชัดเจนเลยครับ ^^"

Comment

OME คือตัดคุณสมบัติบางอย่างของการ์ดออกไปครับ ซื้อก็ซื้อแบบ Retail ไม่ตัดคุณสมบัติออกครับ

Comment

อ่อ เกือบไปละ เหงถูกมาก 555+ ได้การ์ดขาดลำโพงงะครับ เอาอะไรดีครับ 5.1
                    Last edited by champ125; 2 Jun 2008, 18:15:56.

Comment

ผมมีความรู้สึกว่า Audigy 2 ZS จับคู่กับ Altec Lansing VS4121 แล้วไม่เข้ากันอย่างแรง

Comment

Originally posted by Pat_CSSU View Post
                        ผมมีความรู้สึกว่า Audigy 2 ZS จับคู่กับ Altec Lansing VS4121 แล้วไม่เข้ากันอย่างแรง
                        นั่นมาน2.1ม่ายช่ายหรอครับ

เอ แต่ว่า Audigy 2 ZS มานรับ 5.1 ไหมครับ คือว่าพรุ่งนี้ผมจะได้ไปซื้อเลยอ่ะครับ

Comment

Originally posted by osamuc4 View Post
                          OME คือตัดคุณสมบัติบางอย่างของการ์ดออกไปครับ ซื้อก็ซื้อแบบ Retail ไม่ตัดคุณสมบัติออกครับ
                          OEM (Original equipment manufacturer) นะครับไม่ใช่ OME

หมายถึง บริษัทใดๆไปจ้างอีกบริษัทผลิตสินค้าแล้วมาติด Brand ตัวเอง หรือ นำอุปกรณ์ในๆมา Build-in หรือใช้ร่วมกับสินค้าของตน

เช่น เมื่อก่อน Intel ไม่ได้ผลิต MB เองจะจ้าง บ.Asus ผลิตแล้วมาติด Band Intel จึงเรียกว่า MB Intel (Asus OEM)

ส่วนที่เรียก Creative Audigy2ZS (Dell OEM) น่าจะเรียกผิดจริงๆน่าเรียกว่า Dell Audigy2ZS (Creative OEM)

ส่วนการตัด Future ออกมันอาจจะเป็นเหตุผลทางการตลาดหรือการลดต้นทุนซึ่งจะทำหรือไม่ก็ได้ ไม่ได้ขึ้นอยู่ว่าเป็น OEM ต้องตัด Future บางอย่าง

Comment

กำ อย่างงี้ยิ่งยากเลย เวลาซื้อ เหอๆ

ลำโพง GXL GL-1066 5.1 พอใช้ได้ไหมครับ เหงมานถูกดี อิอิ

Comment

Originally posted by JO View Post
                              OEM (Original equipment manufacturer) นะครับไม่ใช่ OME
                              กำลังว่าจะทักอยู่เลย

Comment

Working...
                              X