Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC E8400 ได้เท่าไหร่กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC E8400 ได้เท่าไหร่กันครับ

OC E8400 ได้เท่าไหร่กันครับ มีทั่นไหนที่ลากเจ้าตัวนี้ได้ไกลสุดครับอยากรู้จัง ไกด์สเป็กมาด้วยก็ดีครับ แบบ แรม บอร์ด ซิ้งค์ เพาเวอร์ หรือส่วนสำคัญๆๆกับการโอน่ะครับ อ้อ เรื่องไฟอันนี้ก็สำคัญนะครับ ถือว่าให้ความรู้กับสมาชิกละกันนะครับพี่น้อง...ขอบคุณค้าบบบบ....

ตามลายเซ็นต์เลยท่าน อันนี้เอาแบบหอมปากหอมคอ ยังไม่มีเวลาไล่ขึ้นอีกเลยท่านเดี๋ยวลองให้ รอก่อนให้ว่างหน่อย

Comment

Originally posted by benefito View Post
      ตามลายเซ็นต์เลยท่าน อันนี้เอาแบบหอมปากหอมคอ ยังไม่มีเวลาไล่ขึ้นอีกเลยท่านเดี๋ยวลองให้ รอก่อนให้ว่างหน่อย
      ซิ้งค์ไรครับทั่นอยากรู้จังรึเล่นน้ำ

Comment

Originally posted by SURASAK View Post
        ซิ้งค์ไรครับทั่นอยากรู้จังรึเล่นน้ำ
        ifx-14ครับท่าน อุณหภูมิประมาณ 38-44 ถ้า 4.5 นะ เป็โรคกลัวน้ำครับ แต่ตัวนี้ก็น้องๆน้ำละครับ

ของท่านเป็นไงบ้าง คนอื่นไม่มีเลยเหรอ
        Last edited by benefito; 2 Jun 2008, 12:32:59.

Comment

ของผม 400*9=3.6GHz ไฟ 1.2450v.
          Themarltak 120 extream

Comment

อยากลากบัส 500x8.5 = 4.2 GHz ลองอัดไฟ 2.4V.แล้ว แต่บู้ตวินโดนไม่ผ่าน
            ไม่รู้ว่าต้องเพิ่มไฟอาไรบ้าง ผมใช้ Abit IP35 PRO XE
            Ennermax 460W.OCZ SLI 1066 5-5-5-15

ผู้รู้แนะนำหน่อย

Comment

Originally posted by Fvint View Post
              อยากลากบัส 500x8.5 = 4.2 GHz ลองอัดไฟ 2.4V.แล้ว แต่บู้ตวินโดนไม่ผ่าน
              ไม่รู้ว่าต้องเพิ่มไฟอาไรบ้าง ผมใช้ Abit IP35 PRO XE
              Ennermax 460W.OCZ SLI 1066 5-5-5-15

ผู้รู้แนะนำหน่อย
              ไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ cpu ไฟเท่าไหร่อะ ไฟแรมเอาลงหน่อย เดี๋ยวมันเดือด

อ่อ 8400 มันมี คูณ 8.5 ด้วยเหรอยังไม่เคยลองเลย เอามาก็อัด *9 เลย ความเร็วเดิมตัวนี้ยังไม่เคยลองเลยอะ เดี๋ยวไปดูสักหน่อย

Comment

Originally posted by benefito View Post
                ifx-14ครับท่าน อุณหภูมิประมาณ 38-44 ถ้า 4.5 นะ เป็โรคกลัวน้ำครับ แต่ตัวนี้ก็น้องๆน้ำละครับ

ของท่านเป็นไงบ้าง คนอื่นไม่มีเลยเหรอ

ของผมแต่นๆแตนแต๊นๆๆๆ เรื่องมีอยู่ว่าก่อนหน้านี้2วันใช้6750อยู่กะบอร์ p5e แฟลชไบออสเป็น rampage คล็อกได้ 4.0 แหล่มน่าดูบ้าพลังสิครับทีนี้ไปถอย e8400 มาเลยแปะเข้าไป .หุหุ..มันเอ๋อเว้ย..เอาไงดีวะ..ลองแฟลชกลับก่อนละกันลองดูของเดิมๆก่อนว่าเป็นไง...แล้วก็แฟลช..เสร็จเครื่องบอกนรีสตาร์ทซะ..ด้วยความเชื่องเราก็ตามมัน..หุหุ..รีปั๊บ...................??????..เงียบ..ไม่มีสัญญาณตอบรับจากปลายทางที่ท่านเรียก...งานเข้าสิครับทีนี้เคลมอยู่ครับตอนนี้คือที่ตั้งกระทู้ถามเนี่ยอยากรู้ว่าเป็นไงกันมั่ง...เผื่อได้บอร์ดมาแล้วจะได้มีตัวเปรียบเทียบหน่อยแค่นั้นแหละ ..จบตอน...โปรดติดตามตอนต่อไป..7-14 วันทำการ ด้วยความปราถนาดีจาก..ซินเนคโปรโมชั่น..สวัสดี..

Comment

ใช้ 24/7 ผมเอาแค่ 450*9 พอคับ ขำๆ

Comment

ของผม 333*9 งับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                      ของผม 333*9 งับ

555+ ทำอย่างงี้ไม่เปิด C1E ด้วยละ

ตามลายเซ็นครับ
                      E8400 @ 4.4 ไฟ 1.3นิดๆ ซิงค์ลม Ultra 120 Ex
                      ใช้งานจริง 444*9 4.0 ไฟ 1.2**
                      ไม่ก็ 333*9 3.0 ไฟเดิมๆ C1E
                      DFI LP DK P35 T2PS
                      G.skil 4Pq/800 4Gb 5-5-5-15 1:1
                      Winfast 9800Gtx
                      Tagan Bz700WatT
                      Last edited by karaboon; 2 Jun 2008, 22:08:39.

Comment

4G พอแระครับเกินนี้โลกจะร้อน

Comment

4Ghz ครับ
                          444*9 ไฟ 1.25v ที่เหลือเดิมๆ

Comment

ของผม 333*6
                            เปิด C1E อีกด้วยครับ

Comment

อยากเล่นบัส 500 จัง
                              ลองดูแล้ว ยากจริงๆๆ ขนาดลดตัวคูณ7 แล้วก้อยังไม่ได้
                              บอร์ดก้อ IP35 Pro xe
                              แรมก้อ OCZ 1066 5-5-5-15 ไฟ2.3V.
                              หรือว่าต้องอัดไฟซีพียูไป1.5v

ท่านใดเล่นบัส 500 ได้สำหรับ E8400 แนะนำหน่อยจ้า .....

Comment

Working...
                              X