Announcement

Collapse
No announcement yet.

สมมุติถ้า ตอนเช้าเราไปซื้อ cpu มาแล้วกลับมาบ้าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สมมุติถ้า ตอนเช้าเราไปซื้อ cpu มาแล้วกลับมาบ้าน

มาทำการโอเวอร์คล็อก จน cpu พัง แล้วตอนเย็นเรากลับไปที่ร้าน เขาจะให้เราเปลี่ยนใหม่หรือเปล่าครับ แต่ไม่บอกเขาว่าเราโอมาบอกว่าเปิดไม่ติด เขาจะปลี่ยนให้เลยหรือเปล่าครับ ซื้อมาวันเดียวเอง

พูดไม่ออก ครับ

ให้เซียนๆ ในด้านนี้ มาชี้แจงเตอะ

Comment

คิดแบบ ศรีธนนชัยอะครับ เราอาจะมีช่องว่างตรงนี้ขึ้นมาก็ได้อะครับ แค่อยากรู้ ไม่ได้โกงนะ แต่ไม่บอก

Comment

น่าจะรับนะ จะให้ดีให้ศูนย์ที่นั้นไปเลยดีกว่า ที่จิงมันก็ไม่ผิดนะ เพราะตามหลักแล้วซีพียูจะต้องมีการล็อกเอาไว้ หากร้อนมากเกินไป แต่ทางเค้าปลดล็อกเอาไว้ ทำให้ไม่สามารถควบคุมความร้อนได้ คือคุมไม่อยู่อ่ะ

Comment

ก็ไปบอกว่าเปิดไม่ติดครับ

เพราะ oc ไม่ได้อยู่ในเงื่อนไขรับประกัน ถ้าไม่มีร้อยไหม้ เขาเช็คไม่ได้หรอกครับ เคลมได้

Comment

ถ้าไม่มีรอยไหม้ ไม่บิ่น ไม่มีรอยแตกหัก เคลมได้ครับ เพราะที่ร้านผมขายคอมเอา CPU ใหม่ๆ มา OC เล่นบ่อยๆ เจ๊งก็เคลมครับ ไม่เห็นมีปัญหา

Comment

แต่งให้เนียน แล้วเคลมซะ.... หุหุ

Comment

โอจน CPU พังเลยหรอครับ มือเทพนะเนี่ย

Comment

แน่ใจน่าว่าไม่ไ้ด้เป็นที่ MB

Comment

เกรงว่า มันจะไม่ไปแค่ CPU สิท่าน
                    อย่าลืมนะ ว่ามี
                    ภาคจ่ายไฟ, Ram, M/B

การ oc มีความเสี่ยง โปรดทำอย่างระมัดระวัง

Comment

เปล่าแค่คิดเล่นๆว่า ถ้าวันไหนซื้อคอมมาแต่งใหม่ แล้วโอให้มันสุดๆไปเลย ถ้าจะพังก็ให้มันพังไปวันที่ซื้อเลยจะได้รู้ว่าตัวไหนมันเป็นยังไง อะไรมันตันตรงไหนบ้าง

แบบซื้อแยกร้านแยกชิ้นกันไปเลย ส่วนไหนเสียก็เคลมซะวันนั้นเลย แบบขอสนุกมือ 1 วัน ก็พอแล้ว

Comment

Originally posted by benefito View Post
                        มาทำการโอเวอร์คล็อก จน cpu พัง แล้วตอนเย็นเรากลับไปที่ร้าน เขาจะให้เราเปลี่ยนใหม่หรือเปล่าครับ แต่ไม่บอกเขาว่าเราโอมาบอกว่าเปิดไม่ติด เขาจะปลี่ยนให้เลยหรือเปล่าครับ ซื้อมาวันเดียวเอง
                        เอาไปเคลมเลย
                        ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จไป

Comment

-*-แหล่ม เรย

Comment

ผมว่านะ cpu อ่ะไม่พังหรอก ผมว่าบอร์ดแหละจะแต๊บ

Comment

เอามั้งๆ กำจิง

Comment

Working...
                              X