Announcement

Collapse
No announcement yet.

สั่ง PSU จาก Ebay ไม่รู้ว่าโชคดีหรือโชคร้าย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สั่ง PSU จาก Ebay ไม่รู้ว่าโชคดีหรือโชคร้าย

สั่ง ocz stealthxtream 600w แต่มันส่ง gamexstream 600w มาให้ครับ (ตัวแพงกว่า)
    ได้ pcix 2 เส้นไว้ sli ราคา 29xx

แต่โดนภาษีศุลกากรไป 585 บาท
    รวมแล้วมันเกือบได้ tagan u33 ถอกสายได้เลยอ่ะครับ เลยไม่รู้ว่าโชคดีหรือโชคร้ายครับ เหอๆ
    Attached Files
    Last edited by teddyking; 2 Jun 2008, 15:31:41.

ถ้าเทียบกับตัวที่สั่งไปอันไหนดีกว่าหละครับ

Comment

ส่งมาถึงก็นับว่าโชคดีแล้วครับ ผมเจอแบบส่งไม่ถึงด้วย 555+ กว่าจะทวงตังคืนได้เหนื่อยเลย

Comment

ส่งถึงบ้านแล้วมันไปเก็บภาษีตอนไหนอ่ะ

สั่งตัวถูกแต่ได้ตัวแพง แล้วต้องเพิ่มเงินไหมอ่ะ

Comment

มันไม่ได้ถึงบ้านหรอก มันไปด่านศุลกากรก่อน
          พอประเมินมาราคาของในกล่องพัสดุแล้ว ก็คิดอากร+ภาษี แล้วก็ให้ไปรษณีย์ออกใบแจ้งให้ไปรับของ + ค่าทำการอีก 20 บาท

ศุลกากรมันหิวครับ
          ของบางอย่างประเมินให้ตายยังไงก็ไม่ถึง 1000 บาท แต่มันก็ทำให้เกินได้ 555+

Comment

ผมก็สั่งของจาก Ebay ประจำเหมือนกันแต่สั่งให้เพื่อนนะครับส่วนใหญ่พวกรองเท้าเที่ยวกับกางเกงยีนส์พวก Diesel บางครั้งก็รอดภาษีบางครั้งก็ไม่รอดครับโดนภาษีไปเป็นพันเลยหงายเหงิบไปเลยไม่รู้เหมือนกันว่ากรมศุลเอาหลักการอะไรมาคิดเหมือนกันบางชิ้นน่าโดนก็ไม่โดนบางชิ้นไม่น่าโดนก็โดนสะงั้นและไม่อยากบอกครับว่าของแทบทุกชิ้นไม่ว่าผนึกกล่องมาดีแค่ไหนจะโดนแกะตรวจหมดครับ สำหรับการโดนเรียกเก็บภาษีถ้าึคุณโดนเข้าให้ละก็จากที่ของที่คุณสั่งจะมาถึงบ้านจะกลายเป็นว่าคุณได้ใบเรียกเก็บภาษีแทนครับไม่ได้ของจะต้องเอาใบที่ว่าไปไปรณีย์ที่ใหญ่สุดในเขตคุณครับหรือมันจะระบุอยู่ในใบพร้อมกับเงินที่ระบุไว้ในใบเรียกเก็บถ้าไม่จ่ายก็อดได้ของครับ - -; และถ้าไม่ไปจ่ายในกี่วันผมจำไม่ได้ของจะโดนตีกลับต้นทางครับ สุดๆครับแต่มันก็มีเทคนิคอยู่บ้างนะครับที่จะเลี่ยงการโดนเก็บครับแต่ก็ต้องมีความเสี่ยงเรื่องอื่นๆมาแทนครับ ว่าจะเปิดรับสั่งของจาก Ebay จะมีคนสนใจไหมนี่ ~ หึหึ
            Last edited by Huntz; 2 Jun 2008, 21:47:02.

Comment

สวย จัง ครับ งุงิ T^T อยากได้มั่ง

Comment

สวยค่ะ ไม่ต้องคิดหรอกว่าคุ้มไม่คุ้มเอาเปนว่า ชอบหรือเปล่าจะแต่งงานทั้งทีจะเอาแฟนมาเปนคนใช้เหรอค่ะ เสียค่าสินสอดทองหมั้นเยอะๆเพื่อจะแลกคนสวยๆดีดีๆมันก็น่าทำเนอะ

Comment

Originally posted by nubosss View Post
                  สวยค่ะ ไม่ต้องคิดหรอกว่าคุ้มไม่คุ้มเอาเปนว่า ชอบหรือเปล่าจะแต่งงานทั้งทีจะเอาแฟนมาเปนคนใช้เหรอค่ะ เสียค่าสินสอดทองหมั้นเยอะๆเพื่อจะแลกคนสวยๆดีดีๆมันก็น่าทำเนอะ

ได้แง่คิดครับ

Comment

ไม่คิดถึงเรื่องการประกันเลยหรอคับ น่าจะปรึกษากันก่อน

Comment

ผมประกันว่า 3 เดือนมันไม่งอแงหรอก

Comment

Working...
                      X