Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ Athlon3000+ ไมมันร้อนจังอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ Athlon3000+ ไมมันร้อนจังอ่ะ

ผมใช้ Athlon3000+ เมนบอร์ด Asrock939SLI32-eSATA2
    ไม่ได้ OC ความร้อนอยู่ 45+ ตลอด บางทีก็ถึง 50 หยั่งงี้ปกติปะคับ

ร้อนไปนิดแต่ก็ไม่เป็นไรครับ จัดสายในเคชดีๆ ก็ใช่ได้ครับ

Comment

นอกจากจัดสายใหม่ ไม่มีวิธีอื่นบ้างหรอคับ

Comment

1.เปลี่ยนฮีตซิงก์ใหม่
        2.ใส่พัดลมเพิ่มครับ
        3.ดูด้านลมเข้าออกของเคส ว่ามีไรไปบังกระแสลมหรือเปล่า (พวกฝุ่น หยักไย ) เรียกง่ายๆทำความสะอาดเครื่องครับ
        4. เปลี่ยนซีลิโคนCPUใหม่ครับ(เอาแบบสีเงินหรือไม่ก็ทองไปเลยครับ)
        ท่าไม่หายเปลี่ยนเครื่องเลย(ล้อเล่นนะครับ)

แค่นี้ล่ะครับเครื่องคุณจะอยู่ได้อีกนาน
        ป.ล. เรื่องทำความสะอาดเคสผมทำทุกๆ3เดือนหรือมากกว่านะครับเพราะที่บ้านเลี้ยงแมวขนแมวเลยเข้าไปจะในพัดลมเยอะมากๆ

Comment

ปกตินะผมว่า

Comment

ปกติครับไม่ร้อนเลย
            ถ้าหงุดหงิดลองเปลี่ยนซิงค์ดูก็ได้ครับ

Comment

โอ๊ยย จิ๊บๆ

เคยใช้นกย่าง 1.4 วิ่งไปตั้ง 60 กว่าๆ เลยบางทีไป70 ยังเฉยๆ อิอิ

Comment

จัดวางพัดลมให้ทิดทางลมดีก็น่าจะลดลงครับ

Comment

ปกติครับ
                  ลองเปิด Q-Fan กับ Cool and Quiet หรือยังครับ

Comment

สเปคเดียวกันเลยของผมอยู่ที่36-39(อากาศหนาวๆนี่แหละ)
                    แต่ถ้าอากาศร้อนๆหน่อยก็39-45 ครับผม

ว่าแต่MBรุ่นนี้ OC ได้ป่าวครับ
                    แล้วไปได้ไกลแค่ไหนครับ
                    ผมทำได้แค่ 2.4 เอง
                    อยากจะได้ซัก 2.6 แต่ก็ทำไม่ได้
                    เพราะ 2.5 ยังไม่เคยได้มาแตะเลย
                    แรมก็ ROX 512
                    มีอะไรที่พอจะแน่ะนำบ้างป่าวครับ

Comment

3200+@2.7 Idle คับ เท่าๆกับตอนที่ไม่ได้ clock เลยคับ

Comment

Working...
                      X