Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้ใช้ เมนบอร์ด GA-MA78GM-S2H

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้ใช้ เมนบอร์ด GA-MA78GM-S2H

เมนบอร์ด GA-MA78GM-S2H ไม่ทราบว่าออนบอร์ดของตัวนี้เล่น Call of duty 4 และ Far cry ไหวมั๊ยครับ

ช่วยตอบทีครับ

ช่วยตอบด้วยครับ

Comment

ได้ครับ เล่นอยู่ 1280x786 ปรับกลางๆ โลบางอัน

ยืนยัน...ิอิอิ

Comment

ได้งับ

Comment

ผมใช้อยู่ บอกได้เลยว่าเล่นได้ทุกเกมส์ละครับ อยู่ที่ว่าเกมส์ไหนปรับได้มาก-น้อยแค่ไหน ผมใช้กับ x2 4400+ นะครับ เดิมๆไม่ได้คล็อกใดๆทั้งสิ้นครับ
          ล่าสุดที่ลอง ก็เกมส์รถแข่ง GRID ของค่าย codemaster สวยมากๆดีกว่า need prostreet โขเลย

Comment

ถามต่อด้วยคนคับ ถ้าเป็นเกม PES 2008 จะปรับได้ขนาดไหนคับ

Comment

ไม่เคยเล่น ดันไปแล้วกัน

Comment

ผมแนะนำว่าปรับไว้ที่ Medium ส่วน Resolution ต้องลองดูเองว่าจะได้ที่ขนาดไหน

Comment

Originally posted by u69 View Post
                  ถามต่อด้วยคนคับ ถ้าเป็นเกม PES 2008 จะปรับได้ขนาดไหนคับ
                  ผมใช้กับ x2 4400+ แรม 1/667 ปรับได้ 800*600 high แต่ไม่ลื่นมาก แต่ถ้า 640*480 high นี่ลื่นสุดๆ 60+ เฟรม แต่ตัวนักเตะไม่คม รายละเอียดไม่ดีมาก แต่ส่วนตัวยอมรับได้ดีทีเดียว

หมายเหตุ: ใช้เดิมๆทุกอย่าง

Comment

ตามที่ คุณ JONENIKE บอกเลยครับ.....
                    ปรับ 800*600 high ได้ครับ เล่นอยู่
                    แต่ผมคล๊อคครับ ไม่งั้นมันกระตุก

เครื่องเก่าผม P4 2.8 การ์ดจอ ati 550
                    ภาพอาจไม่สวยเท่า แต่ไม่กระตุก

ออนบอร์ดตัวนี้ แรงไม่แรงขึ้นกับ cpu ด้วยครับ
                    ต้องซื้อ cpu แรงๆ
                    ถ้ากะซื้อ cpu3-4หัว แรงๆอยู่แล้ว วันหลัง ค่อยเพิ่มการ์ดจอ คุ้มครับ
                    ถ้าcpu ไม่แรง ซื้อบอร์ด1400-1500 + การ์ดจอ 1400+1500 บาทดีกว่าครับ แยกดีกว่าครับ...
                    แพงกว่างบ 400 - 500 แต่คุ้มกว่าครับ
                    พาวเวอร์คูเลอร์ ati 1650 128บิตแรม 512 ราคา ประมาณ 1300-1400 เองแรงกว่าคุ้มกว่าด้วย

Comment

m/b ตัวนี้มัน แชร์ แรม ได้เท่าไหร่อ่ะ

Comment

512 ครับ ใช้อยู่

Comment

2g ได้700 m สำหรับ xp เต็มที่แล้วใช้ได้
                          ถ้าใส่ 2 g ปรับได้ถึง 1 gครับ แต่ลองปรับแล้วใช้จริงไม่ได้เป็นเส้น ต้องรีเซ็ตไบออทใหม่
                          2g 800 m สำหรับ vista
                          แรมมากแต่ไม่ค่อยมีผลเท่าไร กับจอธรรมดา

Comment

ถามบ้างครับ บอร์ดรุ่นนี้ดูไฟล์ Hi-Def 1080p ลื่นไหมครับ

Comment

โทษทีครับ ดูผิด แชร์แรม...
                              ผมไม่รู้ครับว่าแชร์ได้เท่าไร่
                              ผมนึกว่าเป็น บอร์ด ecs ที่ ใช้ชิป 780
                              ที่แท้เป็น gig 78 โทษทีครับที่ให้ข้อมูลผิด

Comment

Working...
                              X