Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นอยู่ดีๆ Reset เอง งงมั๊กๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นอยู่ดีๆ Reset เอง งงมั๊กๆ

เล่นอยู่ดีๆรีเซ้ทเอง เป็นบ่อยมากครับ เกิดจากอะไรได้มั่งครับ

เป็นเหมือนผม เลย ตอนนี้ ยังแก้ไม่หาย เปลืยน psu ละ เปลืยน บอดแล้ว การ์ดจอแล้ว แรม แล้ว ลง xp ตัวอื่น ก็แล้ว เป็นเหมือน เดิม

เหลือ ทำความร้อนให้น้อยๆๆ
    Last edited by duke1; 3 Jun 2008, 14:21:31.

Comment

PSU + RAM

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
        PSU + RAM
        พอมีวิธีเช็คยังไงมั่งครับว่าอะไรเสีย กลัวซื้อมาผิด เสียดายเงินค่าขนม T_T

Comment

ขอดูสเปกนิสเนิงคร้าบ

Comment

Comment

Celeron 2.9 ram512 vga2600pro

Comment

PSU รึปล่าครับ

รอท่านเซียนดีกว่า ผมยังไม่ถึงขั้นครับ

Comment

ไม่รู้เปลียนอะไรดีครับ ผมกำลังเรียนด้วย หาเงินเองไม่ได้เลย เลยอยากซื้อให้ชัวร์ดีกว่าครับ

Comment

ขอ spec ด้วยครับ แต่ผมว่าจากที่เคยเป็นๆมา ส่วนใหญ่จะเป็นที่ PSU กับ OC เกินขนาด เหอะๆ

Comment

ถ้าจำกัดด้วยงบที่จะงมเข็มซื้อของมาเปลี่ยน ผมว่าเอาไปใช้ช่างเค้าหาสาเหตุดีกว่า น่าจะเซฟเงินได้มากที่สุด

Comment

ที่ไม่อยากให้ร้านทำก็เพราะ ลงวินโดส์ 500 ถอดแล้วใส่แรมใหม่ 500 เปิดไม่ติดปลั๊กหลวม 500 ลงOS ภาษาไทย 2000 เนี่ยแหละครับ - - จังหวัดที่ผมอยู่เนี่ยแย่จริงๆ

**power 450w พอไหม

Comment

....

Comment

Originally posted by shat1478 View Post
                            ที่ไม่อยากให้ร้านทำก็เพราะ ลงวินโดส์ 500 ถอดแล้วใส่แรมใหม่ 500 เปิดไม่ติดปลั๊กหลวม 500 ลงOS ภาษาไทย 2000 เนี่ยแหละครับ - - จังหวัดที่ผมอยู่เนี่ยแย่จริงๆ

**power 450w พอไหม

ยี่ห้อหับรุ่นอะไรหรอคับ

Comment

ของผมก็เคยเป็นครับ คือเล่นๆ อยู่มันก็ดับไปเฉยเลย บางครั้งก็ค้าง

ตอนแรกนีกว่าเป็นที่ OC มัน ก็เลยลดสปีดให้เป็นปกติ ก็ยังเป็นอยู่ครับ
                              จากนั้น คิดว่าเป็นที่แรมรึป่าวเพราะใส่ 1G*4 ก็เลยใส่ตัวเดียวครับ ก็ยังเป็นอยู่อีก เริ่มงง
                              อาการก็เป็นอยู่เรื่อยๆ ลงวินโดว์ใหม่ ไม่ว่าจะเป็น xp หรือ vista ก็ยังเหมือนเดิม
                              ก็เลยคิดว่าไฟไม่พอรึป่าว เพราะใช้ PSU ของ Delta 350W อยู่
                              เลยตัดสินใจซื้อ Enermax 460W มาสะเลย(กินแกรบไปทั้งเดือน) กลับมาถึงลองใส่ดู อ้าวยังค้างอยู่อีก

เซ้งเป็ดไม่น่าซื้อเลยเลยตรู

สุดท้ายลองเอา HDD Seagate ไปเครมดู (ไม่มีแบดสะด้วย แอบเนียนไปเครม) 2 วันได้ของใหม่เลย Dcom นะเนี๊ย

ได้มาเอามาลงวินโดวใหม่ อาการที่ค้าง หรือ ดับไปเองหายไปเเล้วครับ แถม OC ด้วยก็ยังไหวอยู่

จึงสรุปได้ว่าเป็นที่ HDD ครับ
                              ดูเหมือนว่าจะไม่เกียว แต่มันก็เป็นไปได้ครับ

ปล. ไม่น่าไปซื้อ Enermax 460W มาเลยเสียดายเงินชิบ...

Comment

Working...
                              X