Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบคับ Athlon64x2 4800+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบคับ Athlon64x2 4800+

Cpu Athlon 64x2 4800+ มันกี่ nm คับ 65 nm หรือว่า 90 nm
    ท่าเทียบกับ intel แล้วมันเทียบกับตัวไหนคับ 4800+ นี่
    แล้วสรุปมันแรงมั๊ยคับตัวนี้ คุ้มกับราคามั๊ยคับ แล้วมันซัฟพอท กับ DDR2 มั๊ยคับทีแรกผมจะเล่นตัว
    5000+ BE โทรถามที่ tkcom เค้าบอกว่าไม่มี Sink กับพัดลมให้ งบผมน้อย เลยต้องเปลี่ยนมา
    เล่น 4800+
    แทนคับ ความรุ่นแรงของ 4800+ กับ 5000+ BE มันต่างกันมากมั๊ยคับแล้วสามารถลากได้ใกลกว่า
    กันเท่าไรคับ
    รบกวน ผู้รู้ตอบทีนะคับ
    Last edited by nongsam; 2 Jun 2008, 22:22:22.

เท่ากับซีพียูอินเทลที่ราคาเท่ากันครับ
    AMD Support ถึง DDR3 แล้วละครับ ตกข่าวจังท่าน

Comment

ตัวนี้ยัง 90nm อยู่ครับ

เทียบกับ Intel ประมาณ E6300

ก็แรงพอประมาณครับ

เรื่องแรมนั้นอยู่ที่ซ้อคเกตครับ ถ้า 939 ก็เป็น DDR1 AM2 ก็เป็น DDR2 เป็นต้น

ซื้อ 5000+ ผมว่าคุ้มค่ากว่าครับ

Comment

ท่านคับโทษทีนะคับ คือกะผมพึ่งหันมาเล่น AMDคับท่าน ใช้แต่ intel มานานแล้วขอรับกะผม
        เห็นว่ามันแพงก่า amd อ่ะคับเลยลองหันมา แอ๊บแบ๊วใส่ AMD ดูบ้างอะคับผิดพลาดตรงไหน
        ได้โปรดชี้แนะด้วยนะคับ
        ท่านจอมยุทธ

Comment

ตามนี้ครับ
          Attached Files

Comment

ส่วนเรื่องเทียบกับอินเทลเนี่ย ไม่อยากเทียบครับ ไม่รู้จะเอาอะไรมาวัดนอกจากคะแนน ใช้งานจริงมันก็ต่างกันอยู่

ส่วนรองรับ DDR2มั้ย อันนี้ดูบอร์ดเป็นหลักครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น AM2หรือAM2+ ก็ยังรองรับที่DDR2เหมือนกันครับ

คงอีกนานกว่าAMDจะเปลี่ยน socket อีกรอบ คราวนี้คงไม่บ้าจี้ตามอินเทลเหมือนครั้งก่อนแล้วล่ะครับ

Comment

เมื่อก่อนตอนผมอายุ12 ยังไม่มีปัญญาซื้อคอมมาเล่นที่บ้าน ไปเล่นเกมที่ร้าน
              คอมที่ร้านมีอยู่8ตัว 7ตัวใช้ AMD Dulonหรือยังใงนี่หละ อีกเครื่องเป็น pentium 2 หรือ 3 นี่หละคับมันนานละ
              บอกได้เลยคับว่าตอนนั้น AMD Dulon แรงก่าเยอะเลยคับ ราคาก็ถูกก่ากันคับ
              ผมแอบรัก AMD มาตั้งนาน แต่ไม่กล้าแสดงออก

Comment

Duron น่ะเหรอครับ หุหุ คู่ปรับตัวฉกาจของเซลลี่ ผมเองก็มีโอกาสได้ใช้เหมือนกัน วิ่งหาซิ้งก์ใหม่กันแทบไม่ทัน

จริงๆรักชอบ แสดงออกมาเถอะครับ โลกสดใส

Comment

Working...
                X